Author Topic: กระทู้ให้คำปรึกษาสำหรับ สำหรับ Afser 49 "คุณมีคำถาม ที่นี่มีคำตอบ" !  (Read 92645 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline ραт ARG 48™.

• AFSer Counselor
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ใครไปอาร์เจนติน่ามาแล้วบ้างอ่าคร้าบ
อยากรู้ข้อมูลเรื่องการเรียนอ่ะ ว่าไปแล้วจะสามารถกลับมาเรียนต่อได้ไหม

กลัวไปแล้วกลับมาต่อไม่ได้ ต้องเรียนซ้ำ
.
.
.
ตอนนี้อยู่ม.4 และ กะจะกลับมาต่อ ม.6เลย ไม่อยากกลับมาเรียนซ้ำ อ่ะครับ

สำหรับประเทดอาร์เจนติน่าและประเทดลาติน น้องๆทุกคนสามารถสอบถามและพูดเคยรู้จักพี่ๆได้สองกระทู้ข้างล่างนี่
อันแรกจะเป็นของอาร์เจาติน่าโดยตรง จะมีแต่รุ่นพี่อาร์เจนติน่าล้วน
อันที่สองจะเป็นลาตินโดยรวม

http://www.afser.in.th/forum/index.php?topic=206.0
http://www.afser.in.th/forum/index.php?topic=2402.0

Offline Taotita ARG48

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: Argentina
  • Generation: #48 (2009-2010)
ใครไปอาร์เจนติน่ามาแล้วบ้างอ่าคร้าบ
อยากรู้ข้อมูลเรื่องการเรียนอ่ะ ว่าไปแล้วจะสามารถกลับมาเรียนต่อได้ไหม

กลัวไปแล้วกลับมาต่อไม่ได้ ต้องเรียนซ้ำ
.
.
.
ตอนนี้อยู่ม.4 และ กะจะกลับมาต่อ ม.6เลย ไม่อยากกลับมาเรียนซ้ำ อ่ะครับ

มันก็อยู่ที่รร.ที่น้องเรียนอยู่ตอนนี้ด้วยนะ ว่าเค้าให้ข้ามชั้นได้มั้ย

ยังไงก็แอดเมลล์พี่ๆอาร์เจน มานะคะ ตามลิ้งข้างบนเลย

Offline MINNIE<3 ORD-Bus2 #49

• AFSer Senior
  • *
  • Cause I like it this way !
  • Exchange In: United States
  • Generation: #49 (2010-2011)
มินนี่ ค่าาาาาาาา!

ไปอเมริกา >[]<

lllllllllllll13% Miley Cyrus
llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll42% Demi Lovato
lllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll61% Paramore
lllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll83% Taylor Swift
llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll100% JONAS BROTHERS !!

Offline CaMP>>USA#49

• AFSer Freshmen
  • *
ชื่อแคมป์น้า

ไปเมกาคร้าาาาบบ

:m087:

Offline PALM★USA49

• AFSer Sophomore
  • *
  • Everthing is up to ur SOUL !
<a href="http://" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://</a>Thx  พี่ ๆ ๆ ที่หั้ยคำแนะนำ

^_^

Offline MINDY❤

• AFSer Junior
  • *
  • มายด์ดี้จะไปอเมริกา ~
  • Generation: #50 (2011-2012)
ฟอร์ม 4 นี่เราต้องพิมพ์ไงอ่ะคะ เค้าบอกว่าต้องมีหัวกระดาษ แล้วตรงคำสั่ง just as you are curious about your host family ... ต้องพิมลงไปป่าวคะ แล้วส่วนของ photopage นี่ตัดทิ้งเลยหรอคะ แล้วตรง interest and activities กับ letter to host family ต้องพิมคำสั่งป่าวคะ ช่วยตอบหน่อยน้าา เราจะบ้าตายยุ่แล้ว

Offline NuMSaii_zZ Nor#49

• *
  • I'm NuMSaii_zZ Norway#49
  • Exchange In: Norway
คือว่า ..เป็นสำรองน่ะค่ะ
แล้วได้นอร์เวย์ ตอบตกลงไปแล้ว ระดับเขตน๊ะค๊ะ
ระดับจังหวัดอ่า..เค๊าจะมีแบบฟอร์มยืนยันการเลื่อนสถานภาพส่งมาให้รึเปล่าเหรอค๊ะ ?

เหนเค๊าเงียบๆไปเลยสงสัยว่า จะได้รึเปล่าหว่า ?
แฮะ ๆ ๆ ๆ

อยากไป ๆๆ ๆ*
Jeg lever =)

Life is to smile. !
Start the day with smile =D

Follow your heart .~*

Offline AMM EYESSS .adck

• AFSer Novice
  • *
คือ ออ ยัง งง ๆ อยู่อ่ะค่ะ
ที่โรงเรียนเค้าให้ไปรับเอกสารมา เป็นซองสีน้ำตาล ๆ ของเอเอฟเอสเลยอ่ะค่ะ
แล้วก็มีเอกสารที่เขียนปกว่าเป็น Candidate Application
คือให้เราพิมพ์ข้อมูลใส่ Candidate Application นี้เลย
หรือว่าให้เราโหลด International Application มาพิมพ์ข้อมูล แล้วส่งเอเอฟเอส

แล้วไอ้สองอันนี้มันคืออันเดียวกันหรือเปล่าคะ ?

Offline Cherrykiss99USA#49

• AFSer Novice
  • *
 :th_077_: พี่ค่ะทำเอกสารชำระเงินหายอ่ะค่ะ หายไปทั้งเล่มเลย ต้องทำยังไงบ้างอ่ะค่ะ

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
:th_077_: พี่ค่ะทำเอกสารชำระเงินหายอ่ะค่ะ หายไปทั้งเล่มเลย ต้องทำยังไงบ้างอ่ะค่ะ

Call AFS loei kub!!
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline NuMSaii_zZ Nor#49

• *
  • I'm NuMSaii_zZ Norway#49
ไม่มีใครตอบเล๊ยย ย

ถ้าไปกลับมาแล้วเรื่องเรียนต่อจะเป็นยังไงเหรอค๊ะ
คือแบบว่าพ่อไม่อยากให้ซ้ำชั้น ..แต่นู๋อยากไป ฮือๆ
แล้วถ้าไม่ซ้ำชั้นกลับมาจะเปนหมอได้ไม๊อ่า ?

ความจริงก็ยังไม่รุ้ว่าอยากเปนอะไรนะคะ แต่แบบว่า เอาสูงๆไว้ก่อน -*-

[email protected] ถ้าใครว่างก็ช่วยแนะนำทีนะคะ
ขอบคุนค่ะ **
Jeg lever =)

Life is to smile. !
Start the day with smile =D

Follow your heart .~*

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois

ถ้าไปกลับมาแล้วเรื่องเรียนต่อจะเป็นยังไงเหรอค๊ะ
คือแบบว่าพ่อไม่อยากให้ซ้ำชั้น ..แต่นู๋อยากไป ฮือๆ
แล้วถ้าไม่ซ้ำชั้นกลับมาจะเปนหมอได้ไม๊อ่า ?

ความจริงก็ยังไม่รุ้ว่าอยากเปนอะไรนะคะ แต่แบบว่า เอาสูงๆไว้ก่อน -*-

[email protected] ถ้าใครว่างก็ช่วยแนะนำทีนะคะ

Depend on the school in Thailand na kub and if can kor can ^^ and gotta study harder because you have to catch up with the other friends but going will be a great experience for you =] first try asking the school that can I pass the grade that I miss? cause it all depend on the school and abit of you heheh
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline Ashley HUN#49

• AFSer Graduate
  • *
  • Hungarian Horntail ♡
    • Blog.
  • Exchange In: Hungary

เราไปปีหน้า เรา้ต้องซ้ำอ่ะ
คืออยากจะบอกว่า การซ้ำมันไม่ใช่เรื่องน่าอายเลย
แรกๆอาจจะรู้สึกประหม่าที่ต้องไปเรียนรวมกับเด็กๆ
อาจจะรู้สึกว่าเรามานั่งทำอะไรอยู่ตรงนี้ ในเมื่อเพื่อนก้าวหน้าไปไกลมากแล้ว
แต่อย่างน้อยที่สุดก็คิดว่าพื้นฐานเราจะได้แน่นนะคะ :]

แต่ถ้าตัดสินใจว่าจะไม่ซ้ำ - ซึ่งขึ้นกับโรงเีรียนของเราว่าอนุญาตให้เราเทียบเกรดแล้วข้ามชั้นไปได้หรือไม่
อยู่ที่เราว่าจะพยายามตามบทเรียนให้ทัน อ่านหนังสือยังไง
ซึ่งต้องบอกไว้ก่อนว่าเราต้องขยันและพยายามมากกว่าคนอื่นเท่าตัวเลยทีเดียว

เอาเป็นว่า ให้กำลังใจไว้ก่อนค่ะ :]
AFS EU I [YPscNH10 / HUN] ♡ Magyarország!
ดีสิบแปดโอนลี่, สเกตดานซ์, ดูราราร่า! ชิซายะอิสเรียล
เบย์เอย์จงเจริญ, ฮังโอ* ฮังปู ปูโอ ฮังโอปู ฮังฮังฮัง... ฮังการีสี่สิบเก้า.สิบเก้าคน ฯลฯ และ
เอเอฟเอสสุดยอด!

Offline KaO_USA#49

• *
ชื่อ : เก้า

อยู่ ม.4 ไปอเมริกา #49

ขอรายงานตัวจ้า
"Cassiopeia"... wherever you are...
       Always keep the Faith!

USA#49 ~ORD~
               Madison, WI

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway

เราไปปีหน้า เรา้ต้องซ้ำอ่ะ
คืออยากจะบอกว่า การซ้ำมันไม่ใช่เรื่องน่าอายเลย
แรกๆอาจจะรู้สึกประหม่าที่ต้องไปเรียนรวมกับเด็กๆ
อาจจะรู้สึกว่าเรามานั่งทำอะไรอยู่ตรงนี้ ในเมื่อเพื่อนก้าวหน้าไปไกลมากแล้ว
แต่อย่างน้อยที่สุดก็คิดว่าพื้นฐานเราจะได้แน่นนะคะ :]

แต่ถ้าตัดสินใจว่าจะไม่ซ้ำ - ซึ่งขึ้นกับโรงเีรียนของเราว่าอนุญาตให้เราเทียบเกรดแล้วข้ามชั้นไปได้หรือไม่
อยู่ที่เราว่าจะพยายามตามบทเรียนให้ทัน อ่านหนังสือยังไง
ซึ่งต้องบอกไว้ก่อนว่าเราต้องขยันและพยายามมากกว่าคนอื่นเท่าตัวเลยทีเดียว

เอาเป็นว่า ให้กำลังใจไว้ก่อนค่ะ :]
โรงเรียนผมก็มีเด็กซ้ำ ไม่ใช่แค่ AFS เด็กซิ่วก็เยอะแยะ
แต่ในเมื่อเค้ายินยอมพร้อมใจจะมาซ้ำ มันก็ไม่มีอะไรมาฉุดเค้าได้หรอกครับ แม้แต่ความอาย 55+

ลองคิดดูนะครับ ระหว่างซ้ำชั้นปีเดียว แต่ประสบความสำเร็จ
กับไม่ยอมเสียเวลาซ้ำ แต่อาจเสียใจไปตลอดชีวิต..