Author Topic: ขอถามเรื่องเป็นภูมิเเพ้ฝุ่น ไป America ครับ  (Read 4734 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Punpangoab

• AFSer Novice
  • *
    • My Facebook
คือจะไปเเลกเปลีั่ยนที่ America ปี 56-57 อ่ะครับ คือผมเป็น โรคภูมิเเพ้ฝุ่น ต้องพ่นยาจมูก  จะได้ไปหรือป่าวครับ ?

Offline SoNattSunDae

• *
    • follow SoNattSundae on twitter
  • Exchange In: United States
  • Generation: #52 (2013-2014)
มีเพื่อนแล้วดีใจจัง 5555

เราก็ได้อเมริกา เป็นภูมิแพ้ต้องใช้ยาเหมือนกันเลยค่ะ

ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ ก็มีรุ่นพี่เป็นเขาก็ไปมาแล้วเหมือนกันนี่นา :azn:

Offline Punpangoab

• *
ขอบคุนคร้าบบบบบบบบบ เสียวอยู่เหมือนกัน -3- 55555

• *
    • follow SoNattSundae on twitter
ขอบคุนคร้าบบบบบบบบบ เสียวอยู่เหมือนกัน -3- 55555
กลัวว่าตอนไปอยู่ที่นู่นแล้วถ้ากำเริบขึ้นมาจะยุ่งเลยค่ะ  :shocked: 5555555

Offline fokuchz

• AFSer Freshmen
  • *
  • Focus USA#51
  • Generation: #51 (2012-2013)
ไม่มีปัญหาอะไรหนิครับ ตอนไปก็พกยาพ่นติดตัวไป "เตรียมใบสั่งยาจากหมอที่ไทยเป็นภาษาอังกฤษ มีโลโก้คลินิก หรือโรงพยาบาล พร้อมลายเซ็นต์และชื่อ นามสกุลจริง ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ อีเมลหมอให้ชัดเจน แล้วไปซื้อยาตามร้านขายยากับเภสัชกรที่อเมริกาได้ ใบสั่งคลินิกแบบกระดาษแผ่นเล็ก ๆ ที่นี่เขาไม่รับนะครับ ต้องเป็นใบสั่งแบบเป็นทางการหน่อย" นี่พี่ไปถามรุ่นพี่อีกทีมาให้นะ 555
« Last Edit: July 26, 2012, 08:00:26 AM by fokuchz »

• *
ไม่มีปัญหาอะไรหนิครับ ตอนไปก็พกยาพ่นติดตัวไป "เตรียมใบสั่งยาจากหมอที่ไทยเป็นภาษาอังกฤษ มีโลโก้คลินิก หรือโรงพยาบาล พร้อมลายเซ็นต์และชื่อ นามสกุลจริง ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ อีเมลหมอให้ชัดเจน แล้วไปซื้อยาตามร้านขายยากับเภสัชกรที่อเมริกาได้ ใบสั่งคลินิกแบบกระดาษแผ่นเล็ก ๆ ที่นี่เขาไม่รับนะครับ ต้องเป็นใบสั่งแบบเป็นทางการหน่อย" นี่พี่ไปถามรุ่นพี่อีกทีมาให้นะ 555
ต้องอย่างนี้เลย :blank:  ขอบคุณค่ะ :azn:

Offline Onice USA#52

• *
  • Nice #52
ชื่ออะไรกันบ้างค้าบผม :) ไปเมกาเหมือนกัลลเลยย  :laugh:

• *
ชื่ออะไรกันบ้างค้าบผม :) ไปเมกาเหมือนกัลลเลยย  :laugh:
ชื่อแนทค่ะ อยู่ ม.3  :smiley:

Offline James #48 USA

• AFSer Junior
  • *
  • [AFS USA ORD #48] MICHIGAN - Union
  • Generation: #48 (2009-2010)
อันนี้แล้วแต่อาการของน้องๆเลยนะครับ
ตอนที่พี่ ไป กี่ ก้เอาติดตัวไป2-3ขวดแล้วก็ขอprescription ของยา จากหมอที่เมืองไทยไปด้วย
เวลาไปซื้อยาจะได้ง่าย

แต่พอเอาจริงๆไปแล้วพี่ไม่ได้ใช้ซักขวดเลยครับ ไม่มีอาการกำเริบด้วย งงเหมือนกัน