AFS Knowledge > Articles

ตัวอย่าง การเขียน Candidate Statement

(1/15) > >>

tannoiz:
Click ::: http://www.mediafire.com/download.php?t3gwwtij5cn

พี่เอาตัวอย่างงานเขียนของพี่เองเมื่อปีก่อนมาแจกให้น้องๆดูเผื่อเป็นแนวทางครับ

ทีแรกก็คิดว่าจะเก็บไว้ให้น้องสาวแท้ๆของพี่เองดูคนเดียว  แต่จากแนวโน้มที่ว่าเธอจะไม่สนใจกับการเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนอย่างแน่นอน...=*= "  ก็คิดว่าเอามาให้น้องๆรุ่น49ได้ดูเป็นวิทยาทานน่าจะดีกว่า ซึ่งภาษาอาจจะไม่สวยหรูเหมือนคนเรียนอินเตอร์ซะเท่าไหร่  แต่อย่างน้อยมันก็กลั่นมาจากสมองน้อยๆของพี่ที่มีความตั้งใจในการเขียนจริงๆนะฮะ  ^_^

ป.ล.  ขอร้อง !!!  ให้ดูแค่เป็นแนวการเขียนนะ ไม่ใช่ลอกไปทั้งหมด เพราะคิดว่า Statement ของพี่ก็ไม่ได้ใช้ภาษาที่สวยงามหรือไวยากรณ์ถูกเป๊ะ จึงไม่เหมาะที่จะนำสำนวนการเขียนของพี่ไปใช้  แต่อยากให้เอาไปปรับเป็นแนวของน้องน่าจะดีที่สุด พี่เชื่อใจในความซื่อสัตย์ของเด็กAFS ทุกคนครับ

ป.ล.2 หากLink ที่ให้ดาวน์โหลดเสีย   กรุณาแจ้งพี่ด่วนเลยนะ

Nuke~ITA#49:
จะเอาไปศึกษานะครับ ขอบคุณครับ

Pairaya SH:
ขอบคุนคะ

$ı|ʌ3ɹɐ0ɯ<qɹɐ#49:
เป็นประโยชน์อย่างมากครับ
ขอบคุณครับ

โหวตๆๆๆๆ

~CraZy_YJ~[BFL#49]:
ขอบคุณมากค่า ^^

Navigation

[0] Message Index