Author Topic: SLEP-TESTคืออะไรคะ  (Read 27806 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ^"M@rk"^USA :NYC,OH#48

• AFSer Junior
  • *
  • All memories,never fade never die!!! USA#48
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
Re: SLEP-TESTคืออะไรคะ
« Reply #75 on: April 12, 2009, 02:40:56 PM »
ย่อมาจาก Secondary Level English Proficiency Test ครับ
คือการสอบวัดระดับภาษาอังกฤษในระดับมัธยมครับ
น้องทุกคน ที่จะไปสหรัฐอเมริกาจะต้องสอบ ซึ่งจะจัดให้สอบในค่ายครับ
หากสอบไม่ผ่านก็จะต้องให้สอบซ่อมจนกว่าจะผ่านครับ
ไม่ยากครับ พี่ว่าน้องๆที่ผ่านข้อสอบ AFS มาได้น่าจะทำได้ทุกคน ^_^ตอนผมสอบครั้งเเรกอึ้งมาก งง แบบมันเร็วมาก เเต่พอไปเตรียมตัวมาสอบครั้งที่2ที่ค่ายก้ดีขึ้น ในส่วนของlistening grammarก้ดีขึ้นแต่ไม่รุจาผ่านป้ะ
:m048:
"You get the best out of others when you give the best of yourself."