Author Topic: ผมได้ประเทศโดมินิกันคับ รุ่นพี่คนไหนเคยไปบ้าง  (Read 3203 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline few090081944

• AFSer Novice
  • *
ผมได้ประเทศโดมินิกันคับ รุ่นพี่คนไหนเคยไปบ้าง ?

โดยรวมที่นั่นเป็นยังไงบ้างคับ กินอะไรกัน? ไปเรียนกี่โมงถึงกี่โมง?

คนเฟรนลี่ไหม ?  :laugh:

Offline chawinty07

• *
  • MSTEP 5 : UDONPITTAYANUKOON
    • My Facebook
  • Exchange In: Dominican Republic
  • Generation: #51 (2012-2013)

Offline looktan

• *
ตอนนี้อยู่ที่โดมินิกัน รุ่น50 ถือว่าเคยไปมายังอ่ะ555555
ผู้คนเฮฮาคุยง่ายยิ่งอยู่เมืองเลกๆนี่คนโดมิจะรู้จักคนนู้นคนนี้เยอะมาก
ไม่ค่อยมีระเบียบมาก เปนคนเสียงดัง รถเปิดเะลงโคตรดังผ่านนี่เรื่องปกติมาก
อากาศร้อนน้อยกว่าเมืองไทยนะแดดแรงกว่า เราคิดงี้นะ
ถ้าอยากมาบ้าหัดกล้าแสดงออกเต้นหน่อยๆไม่แครเรื่องที่จะไม่เจอหิมะก้ได้เลยนะโดมิอ่ะ
อาหารเขาจะกินข้าวกันด้วยตอนมื้อกลางวัน ไม่ค่อยกินพาสต้ากันนะอันนี้แล้วแต่บ้านแต่หลักๆเขาจะกินพลาตาโน่ เสริชอากู๋ดูนา
ออยู่ติดแคริบเบียนแต่ใม่ค่อยกินอาหารทะเลกันนะหรือถ้าจะได้กินบ่อยๆคือได้เมืองติดทะเสอ่ะ โอกาสน้อยยย ที่นี่ฮิตไกไม่ก้วัวอ่ะหมูก้มีบ้างแต่ไม่เยอะเท่าไก่
เรียนไม่เท่าเมืองไทย น้อยกว่าแต่ก้แล้วแต่รรด้วยแต่มลกสุดยังไงก้ไม่เท่าเมืองไทย ของเราเลิกบ่ายโมงตรง
แต่บางทีที่บอกว่าเฟรนลี่เขาก้มีหลายสไตลนะบางคนก้ชวนคุย บางคนก้ไม่แต่ถ้าเราชวนเขาก้จะคุยตอบ ขอความช่วยเหลือก้ช่วยแต่บางทีอาจจะต้องยํ้า(ตามสไตล). แต่พื้นฐานก้เฟรนลี่แหละเน้อ <3