Author Topic: กระทู้ให้คำปรึกษาสำหรับ สำหรับ Afser 49 "คุณมีคำถาม ที่นี่มีคำตอบ" !  (Read 92805 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Noey Ger 49

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #49 (2010-2011)
ขอโทดนะคะ ติดเยอรมันใต้   รุ่น  สี่สิบเก้า ค่ะ

คืออยากรู้ว่า  ไปตอน  มกรา เราก้อยังไม่จบ มอสี่

แล้วกลับตอนปลายปี  มอห้าเค้าก้อเรียนกานไปเยอะแล้ว

มานคาบเกี่ยวแบบนี้  เท่ากับว่าเราไม่จบซักมออ่ะสิคะ  แล้วจะมีปันหามั้ยเนี่ย

TT

ปอลอ  รู้งี้เลือก เยอรมันเหนือดีก่า  อย่างน้อยก้อจบมอสี่แล้ว  ถึงไป  กลับมาก้อซ้ำแค่มอห้า

เต่ที่เลือกเยอใต้เพราะนึกว่าเลือกเยอใต้แล้วจะได้ไปอยู่แถบใต้  เพระมีคนแนะนำว่าทางใต้อากาศดีกว่าอ่า

ทามงายดี?

Offline ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

• AFSer Prom King
  • *
  • @Södermalm,Stockholm, Sweden
    • My Facebook
  • Exchange In: Sweden
ลักษณะนิสัยของชาวสแกนดิเนเวีย เป็นอย่างไรครับ แล้วเราควรปรับตัวอย่างไร

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
ได้ประเทศข้างๆเรพบน เลยอยากรู้ด้วยครับ - -b

คือ การจ่ายเงินต้องจ่ายยังไงครับ โอนเงิน ไปจ่ายโดยตรง รึยังไง

วันไปปฐมนิเทศ ใส่ชุดลำลองได้มั้ยครับ

แล้ว ตจว. ก็มาปฐมนิเทศที่เดียวกันกับเรารึเปล่า?

Offline ปีโป้ USA#48 =]

• *
  • USA#48 Camp 2 LAX
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
จ่ายเงินของพี่โอนครับ

ใส่นร.ไปดีกว่าครับ เพื่อความแน่นอน

รู้สึกจะปฐมเปงภูมิภาคอะนะ -*-
AFS USA#48 | Rachawinit#38 | Rajavinit Mathayom#29

Offline P POR#48

• AFSer Graduate
  • *
  • AFS POR#48
  • Exchange In: Portugal
ลักษณะนิสัยของชาวสแกนดิเนเวีย เป็นอย่างไรครับ แล้วเราควรปรับตัวอย่างไร

ไปลองเเล้ว ลองไปปรับตัวกับเขาดูถึงจะรู้นะ  (เห้ย จิงดิ)

ASSUMPTION  forever AC 126

ไม่สนับสนุนให้ปั้มกระทู้ หรือ ตอบหลายๆเรพ

Offline ลิลลี่บราซิลสี่เก้า

• AFSer Senior
  • *
  • Montes Claros.Minas Gerais
  • Exchange In: Brazil
ถามไรหน่อยค่ะ

จ่ายเงินนี่ วันปฐมนิเทศหรอคะ

หรือว่าไปปฐมนิเทศแล้วเค้าจะพูดรายละเอียดให้ฟัง ...

ลิลลี่ บราซิล49 จ้า
e-mail : [email protected]
facebook : Lily Hanyuenyongsakul
twitter : @Vivabrasily
exteen : brasily.exteen.com < ประสบการณ์

Offline *__Aom Dee__*

• AFSer Junior
  • *
ดีใจด้วยน๊าค๊า

มีพี่ที่เรารู้จักติดด้วยอ่า

ปลื้มมมๆๆๆ ติด อิตาลี อยากไปมั่งจัง ><~~

คำว่า "ทำไม่ได้" แต่อยู่แต่ในพจณานุกรของคนโง่เท่านั้น.... ><~

Offline WIN

• *
  • AFS #48 JFK (Delmarpa Area Team)

หรือว่าไปปฐมนิเทศแล้วเค้าจะพูดรายละเอียดให้ฟัง ...

ของตัวสำรองนะคับบ (เพราะผมเป็นสำรองอย่ตอนนั้น เลยรู้เฉพาะสำรอง อิอิ)

รู้สึกว่าจะจ่ายหลังจากวันปฐมนิเทศครับบ  แ่ถ้าได้เลื่อนเป็นตัวจริงก่อนวันปฐมนิเทศน์ก้ต้องจ่ายก่อนคับบ

ไม่มั่นใจนะคับบ รู้สึกว่าจะปามานนี้

รอผู้รู้ดีกว่ามาช่วยตอบดีกว่าคับบ อิอิ

Email/MSN: [email protected]
HI5:http://winnybaa.hi5.com
USA#48:CAMP 2

Offline CHMP ❤ SUI #49

• *
  • GRÜEZI
  • Exchange In: Switzerland
เขตธนบุรี จะไปรับใบสมัครนานาชาติได้เมื่อไหร่ค้ะ
แล้ววันปฐมนิเทศใส่ชุดอะไร?
Switzeland SH #49 ❤ CHOMPOO PLOY PAM PAUL JAM PHONE GIGI FAME

..ฉันจะทิ้งเพียงรอยเท้าไว้ที่นี่ จะนำแต่ความทรงจำที่ดีและภาพถ่ายเท่านั้นกลับไป..

Offline CHMP ❤ SUI #49

• *
  • GRÜEZI
  • Exchange In: Switzerland
ขอโทดนะคะ ติดเยอรมันใต้   รุ่น  สี่สิบเก้า ค่ะ

คืออยากรู้ว่า  ไปตอน  มกรา เราก้อยังไม่จบ มอสี่

แล้วกลับตอนปลายปี  มอห้าเค้าก้อเรียนกานไปเยอะแล้ว

มานคาบเกี่ยวแบบนี้  เท่ากับว่าเราไม่จบซักมออ่ะสิคะ  แล้วจะมีปันหามั้ยเนี่ย

TT

ปอลอ  รู้งี้เลือก เยอรมันเหนือดีก่า  อย่างน้อยก้อจบมอสี่แล้ว  ถึงไป  กลับมาก้อซ้ำแค่มอห้า

เต่ที่เลือกเยอใต้เพราะนึกว่าเลือกเยอใต้แล้วจะได้ไปอยู่แถบใต้  เพระมีคนแนะนำว่าทางใต้อากาศดีกว่าอ่า

ทามงายดี?

ึคือที่เห็นเพื่อนหลายๆรุ่นที่โรงเรียนทำอ่านะ
คือต้องสอบไฟนอลม.4 ก่อนเพื่อนอะค่ะ
แล้วก็เดินทางไป

เราเองก็ได้ทวีปใต้เหมือนกันจ่ะ (:
Switzeland SH #49 ❤ CHOMPOO PLOY PAM PAUL JAM PHONE GIGI FAME

..ฉันจะทิ้งเพียงรอยเท้าไว้ที่นี่ จะนำแต่ความทรงจำที่ดีและภาพถ่ายเท่านั้นกลับไป..

Offline WIN

• *
  • AFS #48 JFK (Delmarpa Area Team)
เขตธนบุรี จะไปรับใบสมัครนานาชาติได้เมื่อไหร่ค้ะ
แล้ววันปฐมนิเทศใส่ชุดอะไร?

ของผมได้รับตอนวันปฐมนิเทศน์คับ  เค้าใจใส่ซองมาให้พร้อมกับเอกสารอะไรสักอย่าง ^^
Email/MSN: [email protected]
HI5:http://winnybaa.hi5.com
USA#48:CAMP 2

Offline ♥ นอริ.เก๊ะ ( :

• *
  • นอนอนอ.นอร์เวย์;สี่แปด # elverum ' C:

คนส่วนใหญ่บอกสแกนดิเนเวียจะเย็นชาตามสภาพอากาศนะ 555

แต่ถ้าเราไม่ละเลยความสัมพันคือ ไม่นิ่งเฉยตอบอ่ะ เค้าก้อจะคุยดี ๆ กับเรา

คือเราต้องเข้าหาเค้าก่อน ( ;

ใจกล้าเข้าไว้
หมดเวลาสนุกแล้วสิ ... เทเลทับบี้บอกลา >333
บ๊ายบายนะ ;D

• *
  • นอนอนอ.นอร์เวย์;สี่แปด # elverum ' C:

วันปฐมนิเทศน์ แค่พูดรายละเอียด ค่ะ

แร้วก้อมีพรีเซนต์ประเทศ

คือเป็นการเปิดโอกาสให้เรารุ้เกี่ยวกับประเทศที่เราจะไป
แระเป็นทางเลือกในการตัดสินใจของพ่อแม่ด้วย

ส่วนเงินเค้าจะมีช่วงเวลาเรียกเก็บหลังจากนั้น ( ;

ไม่ต้องรีบร้อน
หมดเวลาสนุกแล้วสิ ... เทเลทับบี้บอกลา >333

Offline ลิลลี่บราซิลสี่เก้า

• AFSer Senior
  • *
  • Montes Claros.Minas Gerais
  • Exchange In: Brazil

วันปฐมนิเทศน์ แค่พูดรายละเอียด ค่ะ

แร้วก้อมีพรีเซนต์ประเทศ

คือเป็นการเปิดโอกาสให้เรารุ้เกี่ยวกับประเทศที่เราจะไป
แระเป็นทางเลือกในการตัดสินใจของพ่อแม่ด้วย

ส่วนเงินเค้าจะมีช่วงเวลาเรียกเก็บหลังจากนั้น ( ;

ไม่ต้องรีบร้อน

ขอบคุณค่า : ))
e-mail : [email protected]
facebook : Lily Hanyuenyongsakul
twitter : @Vivabrasily
exteen : brasily.exteen.com < ประสบการณ์

• *
ได้ประเทศข้างๆเรพบน เลยอยากรู้ด้วยครับ - -b

คือ การจ่ายเงินต้องจ่ายยังไงครับ โอนเงิน ไปจ่ายโดยตรง รึยังไง

วันไปปฐมนิเทศ ใส่ชุดลำลองได้มั้ยครับ

แล้ว ตจว. ก็มาปฐมนิเทศที่เดียวกันกับเรารึเปล่า?

ของพี่ก้อโอนนะ คือเค้าจะมีบอกว่าเราต้องโอนที่ไหน พอโอนเสดเค้าจะส่งใบเสร็จมาให้
มีเรียกเก็บ สามช่วงคือ 50,000  - 100,000 - แล้วก้อที่เหลือ *
ถ้านอร์เวย์ก้อทั้งหมด 300,000 < นี่คือค่า อุปถัมภ์

ไม่รวมค่าแปลเอกสาร รับรองเอกสาร ซื้อของฝาก อื่น ๆ นะ

แล้วก้อ วันปฐมนิเทศน์คือให้มาพร้อมกันเลยนะรุ้สึก
คือ ถ้าตัวจิงก้อตัวจิงจากทั่วประเทศอ่ะ
ถ้าใครอยุ่ต่างจังหวัดก้ออาจจะมาค้างโรงแรม หรือไม่ก้อบินเช้า เย็นกลับไรเงี้ย { รวยหน่อย }

555

แล้วก้อส่วนมากจะใส่ชุดนักเรียนเพื่อความสุภาพ เรียบร้อย
แต่ก้อมีบางคน ส่วนน้อย น้อยจิง ๆ รุ่นพี่ ที่ใส่ชุดไปรเวทมา < พี่นึกว่าเป็นพวกนานาชาติ
555

แต่ก้อนั่นแหละ ตามนั้นจ่ะ