Author Topic: ตัวจริงสหรัฐอเมริกา/เหนือ  (Read 3414 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mama Nadear

• AFSer Novice
  • *
รบกวนสอบถามค่ะ คือฟังปฐมนิเทศแล้ว แต่ไม่มีรายละเอียดตรงนี้เลย
คือคำว่า ตัวจริงสหรัฐอเมริกา/เหนือ น่ะค่ะ ความหมายคือประเทศสหรัฐอเมริกาตอนเหนือ ใช่หรือเปล่าค๊ะ
ส่วนใหญ่ เป็นรัฐพวก ไอดาโฮ มอนทานา ฯลฯ ใช่ไหมค๊ะ
ขอบพระคุณท่านผู้ตอบล่วงหน้าค่ะ

Offline AFS52

• *
  • Exchange In: China
  • Generation: #52 (2013-2014)
เค้าหมายถึง อเมริกามันอยู่ภาคพื้นเหนือ ไปช่วงสิงหา-กันยา

ไม่ใช่ไปทางตอนเหนือค่ะ

Offline tidtee

• *
  • Exchange In: United States
  • Generation: #51 (2012-2013)
ตาม คห. บนจ้าาา
ภาคพื้นทวีปใต้จะเดินทางช่วง กุมภา-มีนา
ภาคพื้นทวีปเหนือเดินทางช่วง สิงหา-กันยา

Offline Mama Nadear

• *
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ สำหรับคำตอบ ทำให้อุ่นใจได้เยอะ ว่าอย่างน้อย ลูกสาวมีที่ปรึกษาแน่นอนค่ะ
ช่วงนี้ น้องสอบ MID TERM
ดูแล้วเค้ากังวลมากพอควรค่ะ คืออยากไปไหม ก็ดูแล้วอยากแน่ ๆ แต่ลูกสาวกลัวว่า รำไทยไม่เป็นเลย
อยู่บ้านก็มีแม่บ้าน กลัวว่าจะทำให้ HOST พอใจได้ไหม แล้วจะเอาอะไรไปแสดงวัฒนธรรมไทยดี
แกกังวล นะค่ะ มาม๊าให้เค้าตัดสินใจเองน่ะค่ะ (แอบห่วง ค่ะ)

Offline AFS52

• *
  • Exchange In: China
  • Generation: #52 (2013-2014)
ภาษาก็ได้ค่ะ ถือว่าเป็นวัฒนธรรมและเอกลักษณ์อย่างหนึ่งของประเทศไทย

หรืออาจจะเป็นอาหารก็ได้ค่ะ:)