AFS Knowledge > Q&A

ถาม - ตอบทุกปัญหา และข้อสงสัย เตรียมความพร้อมก่อนเดินทาง USA #50

(1/12) > >>

Mike:
ขอต้อนรับน้อง ๆ AFS รุ่น 50 ประเทศสหรัฐอเมริกาทุกคน  :cheesy:

กระทู้นี้ ถูกตั้งขึ้น เพื่อใช้ในการ ถาม-ตอบข้อสงสัย ของน้อง ๆ โดยจะมีพี่ ๆ Returnee และตัวพี่เอง มาช่วยไขข้อข้องใจ ถามได้ทุกเรื่อง ที่เกี่ยวกับ USA

หรือหากมีข้อสงสัย ที่ต้องการคำตอบแบบส่วนตัว สามารถอีเมลมาได้ทางพี่ไมค์ [email protected] หรือพี่ป๊อป [email protected]

รักน้อง ๆ ทุกคน

พี่ไมค์
AFS-USA Western and Eastern Regional
AFS New York City and San Francisco Hosting Volunteer / Orientation Team Leader
AFS Thailand Returnee to New York, USA #44

aqua:
ทำไมไม่มี่คนถามอะไรเลยอ้า าาา
งั้นเราถามคนแรกนะๆ

ปกติแล้วจะได้โฮสกันเมื่อไหร่อะไรอะคะ?
แบบรู้ว่าจะได้อยู่รัฐไหน อะไร ยังไง?

ตอนนี้มีเรื่องนี้เรื่องเดียวเหลือให้ลุ้น : )) วานพี่ตอบหน่อยนะคะ

MON USA#48:
ไม่มีผู้ใดมาตอบงั้นเราตอบให้
สำหรับน้องๆเมกา ส่วนใหญ่ก็เริ่มได้โฮสตั้งเเต่หลังเข้าค่ายเดือนเมษา เเต่ก็มีพวกเด็กที่ได้ไปช้า เราก็เป็นหนึ่งในนั้น คนที่ได้โฮสช้าก็ใช่ว่าจะไม่ดีนะ
รุ่น 50 ก็รอไปก่อนนะ

Mike:

--- Quote from: aqua on August 22, 2010, 11:42:43 PM ---ทำไมไม่มี่คนถามอะไรเลยอ้า าาา
งั้นเราถามคนแรกนะๆ

ปกติแล้วจะได้โฮสกันเมื่อไหร่อะไรอะคะ?
แบบรู้ว่าจะได้อยู่รัฐไหน อะไร ยังไง?

ตอนนี้มีเรื่องนี้เรื่องเดียวเหลือให้ลุ้น : )) วานพี่ตอบหน่อยนะคะ

--- End quote ---

น้อง ๆ จะทราบโฮสกันตั้งแต่เดือนมีนาคมเป็นต้นไปครับ

จะได้รัฐไหนนั้น ก็ต้องเสี่ยงกันดู :) เพราะว่า AFS สุ่มเด็กลง มาจนถึงระดับ Regional ถึงจะจับลงตามความเหมาะสม ซึ่งอาจจะคล้ายกับที่น้องกรอกลงไปในใบสมัครนานาชาติ หรืออาจจะตรงข้ามกันเลย ก็ต้องรอลุ้นดู

ขอให้โชคดีครับ :D

numfhon:
ระหว่างรอเนี่ยอ่ะคะ
ควรจะเตรียมตัวเรื่องภาษายังไงบ้างคะ

ไปที่นุ้นจะได้ไม่ลำบาก
><

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version