Author Topic: ไปตอนม.6 กลับมาจะเอ็นท์ทันไม๊เนี่ย??  (Read 5520 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline MATT HUN 48

• AFSer Freshmen
  • *
  • Exchange In: Hungary
  • Generation: #48 (2009-2010)
เราไปตอน ม.6

ตอนนี้ก้ใกล้จะไปแล้ว

เราขอบอกว่าไปเถอะ เอา ประสบการณ์ที่หายาก(ขนาดยังไม่ไปนะเนี้ย)

66-11

Offline BOTH KAB [USA#49] >///<

• AFSer Junior
  • *
  • BOTH KAB
    • My Facebook
    • My.iD ของ BOTH KAB
  • Exchange In: United States
  • Generation: #49 (2010-2011)
คืออยากบอก ซ้ำอย่างเดียวงับ -*-
เอ่อ....
แล้วถ้าซ้ำ ผมจะสอบเเก็ท-เเพ็ทได้อีกมั้ยครับ

BOTH KAB
AFS#49
USA Camp II
Calhoun, TN
Walker Valley High School, Cleveland, TN

Offline ooOO Tantawan OOooDEN#49

• AFSer Junior
  • *
หนูไม่อยากซ้ำง่า

Offline ♥ นอริ.เก๊ะ ( :

• AFSer Graduate
  • *
  • นอนอนอ.นอร์เวย์;สี่แปด # elverum ' C:
    • My Facebook
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #48 (2009-2010)
ซ้ำแลกประสบการณ์ .
หมดเวลาสนุกแล้วสิ ... เทเลทับบี้บอกลา >333
บ๊ายบายนะ ;D

Offline polaroid USA#49

• *
แล้วควรจะไปมั้ยค่ะ ถ้าพ่อแม่เราต้องลำบากแล้วเพื่อนๆลองคิดดูนะค่ะ สมมติเราไปเรียนพิเศษมาล่วงหน้า เช่น เคมี (ที่ไหนก็รุกันนะ) ผ่านไปเทอม 1 เราลืมมันหมดเลยอ่ะ ถ้าไปปีนึงที่นู่นมันเรียนไม่เหมือนกัน น่าจะลืม แล้วกลับมาซ้ำม.6 สอบตรงบ้างที่ไม่ทัน และมีเวลา ก่อน แอดมิชชั่นประมาณ 5 เดือน เพื่อรื้อความรู้ มันจะทันมั้ยค่ะ  คือประสบการณ์มันสำคัญมากค่ะ แต่ถ้าเรารอประสบการณ์ตอนโตกว่านี้ มันจะต่างกันมั้ยค่ะ

Offline P e T c H

• *
ไป SH ต้นปีค่า

ลองไปอ่านกฏกระทรวงมาแล้ว ไปตอน ม.6  "ยังไงก็ต้องซ้ำ"

Except you study in Private University or study abroad!!!

รบกวนขอลิ้งของกฏกระทรวงหน่อยได้มั๊ยคะ พอดีมีปัญหานี้เหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ
บี เอฟ อา สี่ เก้า

Offline PP'ARG#49

• AFSer Senior
  • *
อ่า งั้นก้ซ้ำกันเยอะๆไปเลยซิ่ๆ
เพื่อนจะได้เยอะๆ 5 555

เราก้อาจจะซ้ำ เราติดใต้อะ
i can touch da star =)

tannoiz

• Guest
ไป SH ต้นปีค่า

ลองไปอ่านกฏกระทรวงมาแล้ว ไปตอน ม.6  "ยังไงก็ต้องซ้ำ"

Except you study in Private University or study abroad!!!

รบกวนขอลิ้งของกฏกระทรวงหน่อยได้มั๊ยคะ พอดีมีปัญหานี้เหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ

วันปฐมนิเทศ ทุกคนจะได้รับเอกสารกฏกระทรวงคนละ1ชุดครับ