AFS Talk > Announcement

ถึงน้อง AFS#48 ทุกคน : เรื่องลิขสิทธิ์ ด่วนมาก!!!!

(1/17) > >>

snory:
ขอเตือนน้องๆที่อยู่ ณ ต่างประเทศขณะนี้
เรื่องการโหลด ไฟล์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น หนัง เพลง หรือโปรแกรม ละเมิดลิขสิทธิ์

ขอให้งดการ Load ไฟล์ เหล่่านี้นะครับ

ที่ต่างประเทศ เขาเอาจริงเรื่องการละเมิดลิขสิทธิ์นะครับ

ไม่ว่าน้องจะใช้ Laptop ตัวเอง Load หรือ เครื่องคอม ของโฮสโหลด
ที่นั้น เขา Track IP น้อง แล้วตามมาถึงบ้านนะครับ
แล้วไม่น้องคนเดียวที่จะโดน โฮสน้องก็โดนด้วยนะครับ
เพราะโฮสเป็นผู้สมัครบริการ Internet ครับ
โฮสน้องๆ อาจจะโดน Blacklist ได้นะครับ

รุ่น 45 เคยเจอ Adobe มาเคาะประตูหน้าบ้านมาแล้วนะครับ
Sony Music ก็เคยมาเคาะประตูหน้าบ้านมาแล้วเหมือนกัน

อย่าคิดว่า Load นิด Load หน่อย จะไม่โดนนะครับ
ขอให้น้องๆทุกคนระวังตัว

ทางที่ดีพยายามใช้พวก Freeware ดีกว่าครับ มีให้เลือกเยอะแยะ

เพลง แนะนำถ้าอยากฟังจริงๆ ให้ไปยืมจาก ห้องสมุดแล้ว Rip ลงเครื่องไว้ครับ มันฟรี ครับ
เพราะที่ห้องสมุดเขาจะค่อนข้างมีเพลง Update เป็น CD เยอะมาก

หนังก็พยายามเช่าดูเอาครับ อย่าเอาตัวเองไปเสี่ยงเลย

ถ้าเขามาจับ อาจจะถึงขั้นต้องโดน ER นะครับ

PockY Ita#48:
รับทราบค่ะ

tannoiz:
ซวย...

ผมโหลดMP3มาเป็นร้อยเพลงแล้วไง

=*= "

What should I do ? ? ?

2_GER#48:
กำ งานเข้า

โหลดละครไทย จาก ยูทูบมาดู อ่าาาา

ช่องเจ็ดจะมาเคาะประตูมั้ยวะเนี่ยยยย

ป.ล.เพลงไทยคงไม่น่าโดนมั้งครับ เพราะขนาด CD ผี ยังจับกันไม่หมดเลย : P

jckie:
ขอบคุณครับพี่ pop

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version