Author Topic: รุ่น 50 ใกล้สอบแล้วน้า ; อยากไปประเทศไหนกัน ? ><'  (Read 20140 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

tannoiz

• Guest
เฮ้ เราก็อยากไปออสเตรียเพราะดนตรีคลาสสิคเหมือนกัน แต่ว่าเลือกไม่ได้ เพราะว่า ต้องมีพื้นฐานทางภาษาฝรั่งเศสมาก่อนอ่ะนะ
อยากไปอิตาลีด้วย สวยอยากได้ภาษาที่สาม แต่สุดท้าย เป็นไงไม่รุ้ เลยตัดสินใจเลือกบราซิล แล้วตอนนี้ก็อยู่บราซิล

บราซิลเจ๋งจริงค่ะ หนุไม่กลับแล้ว (;

พี่เข้าใจว่าน่าจะเป็น  "พื้นฐานภาษาเยอรมัน"  มากกว่านะครับ  ; )

ไม่โปรโมทอะไรทั้งสิ้น  ประเทศด้านซ้ายของออสเตรียก็เจ๋งไม่แพ้กันจ๊ะ  ^^

Taylor

• Guest
ผม อยากไปบราซิลครับ

เพื่อนๆรุ่น50 มาพยายามด้วยกันนะ :)

Offline `vip.bluevoice

• AFSer Freshmen
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
เราอยากไป .. หลายประเทศ ฮ่า ๆ ยังเลือกไม่ได้ ( หรือยังไม่ได้เลือก )
- แคนาดา [ ชอบที่เงียบ ๆ และ ฯลฯ เยอะมาก ชอบจัสติน บีเบอร์ ( เหมือนไม่เกี่ยว !? ) ชอบประเทศนี้ แต่รักประเทศไทย ฮ่า ๆๆ .. อันนี้ถ้าติดรอบสัมภาษณ์จะเขียนแน่ ๆ ]
- สวิต [ ชอบลักษณะบ้านเมือง อยากไปเมืองที่บริสุทธิ์ + อยากกินช็อกโกแล็ต ( ที่บ้านไม่มีให้กิน !? ) ]
- อิตาลี [ ชอบศิลปะ ]
- ฝรั่งเศส [ ชอบศิลปะเหมือนกัน + ชอบภาษา ]
- สเปน [ ชอบภาษา + จะไปเจริญรอยตามฟราเบรกาส ฮ่า ๆๆ ]
- บราซิล [ เฮฮานะ น่าจะ เพราะพี่มีเพื่อนเป็นคนบราซิล บอกว่าฮา !? .. ที่จริงอยากไปปีนี้ อยากไปดูบอลโลก 5555 ]

** ที่จริงก็อยากไปออสเตรีย เพราะชอบศิลปะบ้านเมือง + อยากเดินตารอยโมซาร์ท แต่ว่าต้องมีพื้นฐานภาษา

อ่า มีแต่ คนอยากเป็น อิตาลี่ แฮะ 555.

พั้น ไป สอบศูนย์ ไหนอ่า

พั้นสอบศูนย์บดินทร 1 จ่ะ =))
.
.
คนสอบไปอิตาลี่มักจะหน้าตาดีเป็นพิเศษจริงม่ะ ita ทั้งหลาย? 5555

>พั้นเนียนได้อีก> < 555555555

พั้นอยู่บด.3 ? ดูจากเสื้อ บันไดและผนัง ฮ่า ๆ
« Last Edit: May 06, 2010, 02:10:48 AM by ❀.wicked »

Offline tanwankk

• AFSer Novice
  • *
อยากไปนิวซีแลนด์ค่ะ :laugh:
ใครสอบศูนย์ สวนกุหลาบนนท์ มั่ง  :smiley:

Offline minnie BFL#49

• *
  • Exchange In: Belgium Flanders
  • Generation: #49 (2010-2011)
เบลเยี่ยมก็เจ๋งนะ มีช้อคโกเเลตด้วย 5555 :D
มาเป็นรุ่นน้องเราๆ 55555

Offline minnie BFL#49

• *
  • Exchange In: Belgium Flanders
+เฟรนช์ฟราย วัฟเฟิ้ล เเละเบียร์ 5555555555

Offline vista054

• AFSer Graduate
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Australia
  • Generation: #50 (2011-2012)
อยากไป  เยอรมันนี

Offline Tew_USA

• AFSer Sophomore
  • *
  • พี่คนโตไป usa พี่คนกลางไป usa น้องคนนี้ก็ไป usa
  • Exchange In: United States
อยากไป นิวซีแลนด์คร้าบบบ รุ้นพี่ๆ อิอิ
JUst SmIle

kelso high school,WA

Offline PANNIE

• AFSer Junior
  • *
  • PANNIE
giftpo

อยากไปแคนาดา เหนว่าการศึกษาที่ 1

อยากไปฝรั่งเศส อยากได้ภาษาๆๆ :laugh: :laugh:

Offline `Gife ♪

• *
  • ;(
  • Exchange In: Peru
  • Generation: #50 (2011-2012)
พี่ ๆ เนียนกันเยี่ยม ! 555

แพนโจะ เราอยากให้มันมีเลือกมากกว่า 3 ประเทศอ่า

เลือกไม่ถูก ;p 55
; AFSer' 50# ;; I'll be there! <*

Fighting !!!!!

`I'm Gift ;x`

รอต่อไปนะเรา -..-

>[email protected]< add มาได้จ้ะ

Offline PANNIE

• *
  • PANNIE
อยากไปแต่ไปรุ้จะสอบติดรึเปล่าเนี่ยสิ 5555

Taylor

• Guest
ติดสิ ถ้าคิดว่าติด มันก็ติดอ่ะ :)

Offline • Lather •

• AFSer Sophomore
  • *
  • อยากจะเป็น AFSer#50
โอยยยไม่ได้อ่านอะไรเลยเหมือนกัน 555 เวลาสอบใกล้เข้ามทุกทีเร็วมาก
อยากหลายที่เลย อะ

1.อเมริกา !  55 ความฝันของหลายคน  ใช้ภาษาอังกฤษ ประเทศใหญ่ ชอบระบบการเรียนของที่นั่นค่ะ ไม่รู้ประเทศอื่น
เหมือนเมกาไหมที่เดินเรียน เลือกลงวิชา ประมาณนี้ ชอบเมืองใหญ่ๆ
2.เบลเยี่ยม มีพี่ของเพื่อนเค้าไปมา AFS นี่ล่ะ เล่าแล้วรู้สึกว่ามันเจ๋งมาก
3.เยอรมนี อันนี้ไม่ค่อยมีเหตุผล 55

จริงๆติดที่ไหนก็ไปได้นะ ปัญหาคือ ..จะติดหรือเปล่า 5555
ติดแล้วค่อยว่ากัน สู้เค้านะ Afser#50 ^^
ฝันให้ไกล ..ไปให้ถึง

:D

Offline Copter

• *
  • I wiil be usa#50
อยากไปเมกาาาา!!

1.เมกา ชอบภาษา บ้านเมือง ความยิ่งใหญ่ 555 อีกอย่างชอบคนฝรั่งตัวใหญ่ๆอ้วนๆขาวๆ ดูแล้วอบอุ่นที๊สุุด
2.นิวซีแลนด์ อากาศดีๆๆ
3.ออสเตรเลีย ชอบๆๆ อากาศเหมือนกัน
4.เพิ่มๆ 55. แคนนาดา ชอบเมืองสวยๆครับ

สู้ๆๆทุกๆคนครับ
fight for tomorrow,dream for future!!

AFS wait a minutesss!!

'Walk Together,Talk Together'

will be AFS#50 << it's the my dream only!!

Offline Ruk USA 49#

• AFSer Prom King
  • *
  • Camp 1 Bus 2 สวดยอด
  • Exchange In: United States
มาเมกาเรยน้องๆๆๆ
ประเทศ เสรี ว้ากกกกฮาๆๆๆๆๆ
ทำอารัยได้เต็มที่เรย ยกเว้นที่มันตั้งกด ไว้ (มันก้ไม่เสรีละว่ะ)

ป.ล.
เด็ก เมกา หน้าตาดี ทู๊ก คน ชั่ย ม่ะๆๆ ?
5555+