AFS Talk > Announcement

ข่าวดี ::: ประกาศสำหรับกลุ่มประเทศที่เดินทางกับสายการบิน Emirates

(1/6) > >>

tannoiz:
สำหรับบางคนที่ทราบข่าวนี้เรียบร้อยแล้วต้องขอโทษด้วยนะครับ  :m048:

คือสายการบิน Emirates เพิ่งจะปรับอัตราน้ำหนักสัมภาระ (4th May 2009) จากเดิมที่ได้แค่20KG. เพิ่มเป็น  30KG.แล้วครับ!!!

งานนี้ใครคิดจะขนอะไรมาเยอะก็ไม่เป็นปัญหาแล้วครับ  สบายโลด

P.S.  สายการบินอื่นผมไม่ทราบเหมือนกันครับว่าจะปรับอัตราน้ำหนักเพิ่มขึ้นเหมือน  Emirates  หรือเปล่านะ  ^_^

อ้างอิงข้อมูล  ::: http://www.emirates.com/th/English/plan_book/essential_information/baggages/baggage_calculator.aspx

Departure City   เลือก BKK
 Arrival City        เลือก เมืองปลายทาง
 Class of travel    เลือก Economy (ใครจะบินหรูกว่านี้เอ่ย??)
 Skywards Tier    เลือก Not a member (หรือถ้าใครเป็นสมาชิกก็เลือกเลยครับ)

Hin USA~MO:
จิงเหรอคับ????

แต่afsคงให้แค่20เท่าเดิมละม้าง

2_GER#48:
คงขากลับอ่า จะยัดให้บึ๊กๆ เลย

AFS คงไม่ว่าหรอก ขากลับ ชิวๆๆๆๆๆ 

โอเปิ้ล Ger(NH)#48:
เรา  เยอรมันบินเอมิเรต
ดีใจ ฮ่าๆ

แต่เอเอฟเอสเค้าจะให้ป่าวหว่า
- 3-

snory:
AFS น่าจะให้ 20 โลเท่าเดิมครับ
เผื่อว่า น้องๆต้องเดินทางต่อในประเทศ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version