AFS Talk > Everything

ถ้าหากมีคำว่าอย่าตัดสินหนังสือจากหน้าปก ก็จงอย่าตัดสินประเทศจากชื่อเพียงเท่านั้

<< < (2/19) > >>

KAKZII:
อย่าตัดสินประเทศนั้นจากชื่อ ถ้ายังไม่เคยไปสัมผัสมาก่อน ;)

YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ:
ถูกต้องค่า เห็นด้วยๆ ^^ ที่จริงตอนแรกเราก็จะไม่ไปแล้วนะ แต่ว่าเราคิดว่าเรามีโอกาสแล้วอ่ะ คนที่อยากติดแต่ไม่ติดก็มีตั้งเยอะแยะ แล้วไปมันก็คุ้มจริงๆันั่นแหละ >O< ถ้าไม่ไปอ่ะนะเสียดายแย่เลยยยยยย~~~

NG_TA USA#49[TX]:

--- Quote from: Earth USA #49 on July 12, 2010, 08:17:25 PM ---ผมด้วย... ผมถามเพื่อนที่ติดDOM
ทำไมไม่ไป...
มันบอก "อยู่ใกล้เฮติเกินไป" - -*

--- End quote ---
อ่อ คนที่สละสิทธิให้เพื่อนชั้นสินะ....

๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐:
คนเราต้องแยกให้ออกค่ะ
ประเทศที่ดัง = ดี
ประเทศไม่ดัง เราไม่รู้จัก = ไม่ดี

กิ๊บว่ามันเป้นมุมมองของคนหัวเก่า โลกแคบ ไม่เคยออกนอกกรอบความคิดเดิมๆได้เลย
มีน้อง ทุนเรียนดีแต่ขาดแคลนทุนทรัพย์หลายคนมากๆ ที่ยังรอโอกาส

ถ้าน้องที่จะสละสิทธิ์ หรือรู้สึกไม่พึงพอใจในประเทศที่ได้ อยากเปลี่ยนตัวเองไปเป็นตัวสำรอง

เอาเลยค่ะ เชิญเลย

เปิดโอกาสให้คนที่เค้าพร้อมที่จะโต อยากที่จะก้าวออกไปเรียนรู้โลกกว้าง
มีความคิดที่จะไปศึกษาวัฒนธรรมจริงๆ เค้าได้ไปเถอะค่ะ

ถ้าคิดว่าแต่ไปแล้วเท่ห์ ไปประเทศไม่ดังมันไม่เท่ห์ มันน้อยหน้าเพื่อน
อยู่เมืองไทยต่อไปก็ดีนะคะ ^_____^

ปอลอ*
ขอโทษด้วยที่ต้องระบาย เพราะอึดอัดใจมานานมาก!

NG_TA USA#49[TX]:

--- Quote from: ๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐ on July 12, 2010, 08:44:01 PM ---คนเราต้องแยกให้ออกค่ะ
ประเทศที่ดัง = ดี
ประเทศไม่ดัง เราไม่รู้จัก = ไม่ดี

กิ๊บว่ามันเป้นมุมมองของคนหัวเก่า โลกแคบ ไม่เคยออกนอกกรอบความคิดเดิมๆได้เลย
มีน้อง ทุนเรียนดีแต่ขาดแคลนทุนทรัพย์หลายคนมากๆ ที่ยังรอโอกาส

ถ้าน้องที่จะสละสิทธิ์ หรือรู้สึกไม่พึงพอใจในประเทศที่ได้ อยากเปลี่ยนตัวเองไปเป็นตัวสำรอง

เอาเลยค่ะ เชิญเลย

เปิดโอกาสให้คนที่เค้าพร้อมที่จะโต อยากที่จะก้าวออกไปเรียนรู้โลกกว้าง
มีความคิดที่จะไปศึกษาวัฒนธรรมจริงๆ เค้าได้ไปเถอะค่ะ

ถ้าคิดว่าแต่ไปแล้วเท่ห์ ไปประเทศไม่ดังมันไม่เท่ห์ มันน้อยหน้าเพื่อน
อยู่เมืองไทยต่อไปก็ดีนะคะ ^_____^

ปอลอ*
ขอโทษด้วยที่ต้องระบาย เพราะอึดอัดใจมานานมาก!

--- End quote ---

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version