AFS Knowledge > Q&A

ตอบทุกข้อสงสัย AFS-HUN มีอะไีรถามมาได้เลยครับ

<< < (12/12)

sarang137:
มีใครในที่นี้ติดต่อกับ พี่เอม HUN48# ได้บ้างไหมคะ?

ตอนนี้เราติดตัวจริงฮังการีแล้วค่ะ
แต่คุณแม่ท่านไม่ค่อยอยากให้ไปแล้ว
ส่วนตัวเราอยากไปมากเลย แต่เค้าบอกว่าภาษาฮังกาเรียนอะ ไม่ได้ใช้หรอก อย่าไปเลย
เราพยายามพูดแล้วว่า เนี่ยภาษามันไม่ใช่จุดหลักของการตัดสินใจ
แต่ว่าคุณแม่ก็ยังค้านอยู่ เพราะไปฟังมาจากพี่ชายซึ่งไปรัสเซียมาเยอะนะค่ะ T T
พี่ชายคนที่เค้าไปรัสเซียเค้าไปเจอเรื่องแย่ๆมาเยอะ
เลยไม่เหลือความประทับใจอะไรกับเอเอฟเอสเลย

ควรจะพูดยังไงดีล่ะคะ
คุณแม่ท่านบอกว่าอยากคุยกับคนที่เคยไปฮังการีจริงๆ ไปอยู่ที่นั่นจริงๆน่ะค่ะ
มีรุ่นพี่คนไหนช่วยน้องได้บ้างไหมคะ ? T_______________________T

น้องอยากไปฮังการีมากๆค่ะ

Aoey Hungary#49:
พี่ว่าเรื่องภาษาฮัง มันก็สำคัญนะน้อง สำคัญตอนที่ว่า น้องอยู่ที่นั้นถ้าน้องพูดไม่ได้น้องจะอยู่ยังไง  โครงการแลกเปลี่ยนสิ่งที่ได้กลับมามันไม่ใช่แค่ภาษา มันได้ทุกอย่าง น้องจะโตขึ้น มันจะเปลี่ยนน้องไปเลย น้องจะได้ออกไปเปิดโลก แต่หละคนมันไม่เหมือนกัน โฮสของพี่น้องแย่เองรึป่าว? ลองคุยกับคุณแม่ดีๆคะ ไม่มีอะไรในโครงการนี้สบายหรอกคะ ทุกอย่างลำบากหมด น้องต้องสู้กับตัวเอง ที่บอกว่าแย่ก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ แอดเมลมาคะ [email protected] พี่ชื่อเอ๋ยนะค่ะ พึ่งกลับมาจากฮังการี2 วัน โดยรวมประเทศนี้ดีจริงๆคะ

Pittawat.battle:
เอาน่าใจเย็นๆ คุยเอ็มได้นะ ช่วยกันอธิบายได้ๆ
[email protected]

few090081944:
พี่คับบ ผม AFS รุ่นที่ 52 คับ ผมเลือกฮังการีไว้อันดับ 1

แล้วตอนนี้ผมอยู่ ม.5 เทอม 1 ถ้าไปสิงหาคม-กันยายนนนี้ แล้วไป 1 ปีกลับมาผมจะอยู่ ม.อะไรหรอคับ

หรือว่าต้องเรียนใหม่เลยยย ม.5 *0*

Navigation

[0] Message Index

[*] Previous page

Go to full version