AFS Knowledge > Q&A

ตอบทุกข้อสงสัย AFS-HUN มีอะไีรถามมาได้เลยครับ

<< < (2/12) > >>

J-Hun#48:
ผมเจอเมืองเล็กๆ เมืองนึงแล้ว

ชื่อว่า Kiskunhalas -0- 55555+
เป็นเมืองที่สวยงามมาก
ประกอบไปด้วยความว่างเปล่า
ให้เสน่ห์แปลกใหม่อย่างที่ไม่มีใครเคยพบเห็นมาก่อน

บวกกับ ซิติเซนเตอร์อันยิ่งใหญ่ ที่เป็นแค่ เซนเตอร์จริงๆ อยุ่กลางเมืองสมดังชื่อ
นอกนั้นก็ไม่มีอะไร มีแค่ถนนให้ไปที่อื่น - -''
และร้านค้านิดหน่อย ออกแนว วัดสัน และมีร้านอาหารจีน ที่เพิ่งเปิดปีนี้
ร้านขายของจีน2ร้าน ซึ่งขายเฉพาะเครื่องแต่งกาย ไม่มีอาหาร
มีเทสโก้1ที่ และ ผับดีดี2ที่ ดิสโก้1

มีทะเลสาบ ซึ่งต่างจากเมืองใหญ่ๆ เช่นบูดาเปส
ที่มีแม่น้ำไหลผ่าน ทะเลสาบจะเป็นน้ำแข็ง และสามารถเล่นไอซ์สเกตได้ ฟรี! ไม่ต้องเสียตังเหมอืนที่อื่น

นี่แหละ เสน่ห์ของเมืองเล็กๆ =.= ที่ผมอยู่ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชิวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปุยฝ้ายไปฮังการี:
ขอมาก็จัดไป

ตอนนี้อยากรู้4ข้อ แต่จะถามทีละข้อแล้วกัน เดี๋ยวมันร้าง
55

ปุจฉา: ตอนนี้พี่ๆช่วยโฮสทำงาน(บ้าน)ไรบ้างไหม

MILD.HUN#48:
P Tap ka i wanna know that
when we will meet jaaaaaaaaaaaaaaa???
: D

Ashley HUN#49:
พวกเครื่องเขียนอะไรงี้ราคาแพงกว่าเมืองไทยมั้ยคะ?
ควรเอาไปด้วยเลยรึเปล่า

แล้วการส่งพัสดุ/ไปรษณีย์/จดหมาย ฮังการี-ประเทศไทย ใช้เวลานานมากมั้ย? แพงมั้ย?

ขอบคุณมากค่ะ ><

MILL Hun#48:
ตอบน้องฝ้าย

พี่ก้ช่วยไม่เยอะนะ แล้วแต่โฮสด้วย
ของพี่ก้มี ตากผ้า ตัดหญ้า บ้าง
ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ทำอะ มีเครื่องล้างจานด้วยก้สบายหน่อย

ตอบน้องจ้อ

เครื่องเขียนที่นี่แพงกว่านิดหน่อย พกมาด้วยก้ดี ไม่ต้องเยอะมากก้ไ้ด้
เรื่องของพัสดุ จดหมาย ไปรษณีย์
ถ้าจากไทยส่งมาฮังการี (ของไปรษณีย์ไทย) ประมาณ 7 วันจะมาถึงครับ (วัน รวมเสาร์อาทิตย์ด้วยนะ)
แต่ถ้าจะส่งจากฮังการีกลับไทย ประมาณ 2-3 สัปดาห์ครับ กว่าจะไปถึง
(ส่งแบบธรรมดานะ ถ้าแบบด่วนก้สัปดาห์เดียวถึง แต่จะแพงหน่อย)

ราคาแสตมป์ติด Postcard ส่งกลับไทยก้ 300 Forint หรือ 60 บาทครับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version