AFS Knowledge > Q&A

อยากถามเรื่องภาษาค่ะ

(1/4) > >>

Noey,,Ger#49:
คือว่า ถ้าเราพูดอังกฤษไม่ค่อยได้อ่ะค่ะ แบบงูๆๆปลาๆๆๆ เค้าจะรับไม๊คะ เรียงประโยคไม่ถูกอ่ะค่ะ
หรือว่าต้องเป็นคนที่คล่องเลยอ่ะค่ะ รบกวนตอบหน่อยคร่า :m048: :rab-tuzki09:

Karnvoy:
เค้าไม่สนหรอกเอาพอรู้เรื่องก้อพอ ความจิงเค้าไม่รู้หรอกว่าเราพูดได้แค่ไหน

P Tang จิ๋ว:
 :m048: ถ้าพูดถึงการสอบเข้านะคับ

การสอบของ afs ก้อมีทั้งข้อเขียนและสัมพาดนั่นล่ะ สองส่วนนี้ถูกนำมาพิจารณารวมกันนะ

แต่ว่าข้อเขียนจะเปนการคัดกรองระดับแรก ก่อน แล้วมาวัดคุณสมบัติกันอีกทีในการสอบสัมพาด

ส่วนไอที่เรากังวลว่าภาษาไม่แข็งงี้ นั่นล่ะคือจุดประสงค์หนุ่งของการเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยน

เราไม่ได้แลกเปลี่ยน และเผยแพร่วัฒนธรรมของเราให้ชาวต่างชาติเฉยๆ แต่เรายังเรียนรุ้ภาษาของประเทศที่เราไปกลับมาด้วย

เพราะฉะนั้น พูดได้นิดหน่อยก้อสามารถไปได้ ครับ และจะเหนผลมากด้วยตอนกลับมาว่าได้มากน่อยแค่ไหน

แต่การสอบของ afs มีอัตราการแข่งขันที่ค่อนข้างสูง เพราะงั้นพี่ขอเลียนแบบพี่ โต๋ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้ :m088:

[G] u i t a [R]*48 สวีเดนจ้ะ :):
พยายามเข้า ถ้าเริ่มฝึกฝนตอนนี้ อาจยังทันน้ะ
มันเปนผลดีต่อตัวเราด้วย สู้ๆๆ ต้องทำได้!!  : ))

แต่คิดว่าเค้าเน้นให้พอสื่อสารกันรุเรื่อง แลกเปลี่ยนวัฒนธรรม สามารถเอาตัวรอดได้
เรียนรู้การปรับตัว การใช้ชีวิต ส่วนภาษาเหมือนเปนผลพลอยได้ในการที่เราแลกเปลี่ยน สื่อสารกับเค้า

^^

Pete:
หัดพูดตามกาตูนภาษาอังกฤษดิ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version