Author Topic: เดินทางไปคอสตาริก้า  (Read 3467 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผ่านมา

• Guest
เดินทางไปคอสตาริก้า
« on: May 22, 2009, 04:09:26 PM »
ขอถามคนที่เคยไปเรียนที่คอสตาริกาค่า ว่านั่งสายการบินอะไรไปคะ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ คือเราจะไปอยู่ปีนึง (ป โท)

เห็นราคาตั๋วที่ travel agency หาให้แล้วตกใจเลย = 120,000 บาท!!!  :th_005_:  agency เค้าไม่ค่อยคุ้นกับ route ไปประเทศแถบโซนอเมริกากลางเท่าไหร่

ช่วยตอบหน่อยนะคะ

jckie

• Guest
Re: เดินทางไปคอสตาริก้า
« Reply #1 on: May 22, 2009, 05:32:50 PM »
ไม่รู้เหมือนกันครับว่าจะนั่งสายการบินอะไรไป แต่คงไม่มีบินตรงละไกลเกิ้นน
ลองดู http://www.edreams.com/edreams/english/ อะครับ.ก็คงราคานี้ละมั่งครับ

ผ่านมาอีกรอบ

• Guest
« Reply #2 on: May 22, 2009, 05:54:34 PM »
ขอบคุณค่ะ ลิ้งค์ที่คุณแจ๊ค ราคาสูงกว่า travel agency อีก สงสัยจะราคาประมาณนี้จริงๆ

ไม่ทราบมีใครเคยซื้อตั๋วแยกหรือเปล่าคะ แบบ US-LAX-US & LAX-San Jose-LAX อะไรอย่างนี้น่ะค่ะ

ตํ๋วถ้าเริ่มจองตอนนี้ ก็จองวันกลับเกิน April 2010 ไม่ได้ เดี๋ยวนี้ตั๋ว one year, open ticket ไม่มีแล้ว (travel agency บอก).  เฮ้อออออออ

ผ่านมาอีกที

• Guest
« Reply #3 on: May 22, 2009, 06:00:56 PM »
เขียนผิดค่ะ ควรจะเป็น  BKK-LAX-BKK & LAX-San Jose-LAX kaaa