Author Topic: อืมม.. จะลงวิชาอะไรดีน้าา (USA นะจ๊ะ)  (Read 96588 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Taew.USA#47

• AFSer Journalist
  • *
  • ---ohh. whatever---
ดีค่าา

มาเข้าโหมดการศึกษากันดีกว่า =O= พี่เป็นเด็กเรียนค่ะน้อง ต้องพูดแต่เรื่องการศึกษา ฮ่าๆๆ(ได้ข่าวว่าโคดขี้เกียจ)

ตอนนี้ว่างงานค่ะ(พรุ่งนี้จะสอบ ขยันมาก) จริงๆไม่รู้ว่ามันจะช่วยน้องๆได้มั้ยนะคะ

แต่เรื่องนี้เป็นเรื่องที่พี่กังวลมากมายก่อนมา T_T เพราะพี่ไม่รู้จะลงคอร์สอะไรดีเลย

แล้วพื้นฐานอังกฤษพี่นี่เรียกว่าห่วยแตกที่สุดในรุ่นเลยก็ว่าได้ แหะๆ

เข้าเรื่องดีกว่า

สำหรับ USA นะคะ โดยทั่วไปแล้วโรงเรียนที่อเมริกาจะจัดให้อยู่ เกรด 11(ม.5) และเกรด 12(ม.6)

แต่พี่ตอนอยู่ไทยม.หกค่ะ แต่โรงเรียนจับพี่อยู่ม.ห้า ไม่เข้าใจเลย T_T

เพื่อนพี่ก็โดนแบบนี้หลายคนเหมือนกันนะ แต่ไม่ต้องไปห่วงเรื่องนั้นค่ะน้อง 5555

ทำเกรดดีๆก็พอแล้วน้า ^^ เกรดเทอมแรกพี่แอบเน่านิดหน่อยแหละ อิอิ เกือบตกอังกฤษ

อาจารย์ส่วนใหญ่จะใจดี กับนักเรียนแลกเปลี่ยนนะ เท่าที่พี่เจอมา

จริงๆพี่ตกชีวะด้วยแหละ แต่ว่าอาจารย์ให้พี่ผ่าน >O<

ส่วนใหญ่น้องๆจะเรียนพิเศษเนื้อหาที่เรียนในไทยล่วงหน้ากันก่อนแล้วใช่มั้ยคะ

ทีนี้ก็จะง่ายเลยแหละสำหรับโรงเรียนที่นี่ เพราะขนาดคลาสที่ยากที่สุดพี่ยังเคยเรียนในโรงเรียนที่ไทยแล้วเลย

============================================================

สายวิทย์ ??

สายศิลป์ ??

***สำหรับสายวิทย์เนี่ย ถ้าภาษาอังกฤษน้องขั้นเทพอยู่แล้วเนี่ยก็สบายใจได้เลย ไม่ยากเกินความสามารถอยู่แล้ว

แต่การบ้าน essay จะเยอะนะ แล้วก็ lap write-up ทำพี่กระอักเลือดแล้วตอนนี้ อ๊างงง

พวกวิชาวิทยาศาสตร์ทั้งหลายเนี่ย เนื้อหาไม่ยากมากนะคะ แต่ว่าจะเกี่ยวกับภาษาซะมากกว่านะ

อันนี้ก็แล้วแต่คนอีกเหมือนกันอะจ่ะ เพราะพี่ภาษาอังกฤษโง่สุดๆ(ยังยืนยัน T^T)

ก็จะมีปัญหาเรื่องไม่เข้าใจคำถามมากว่าตอบไม่ได้ 555 อันนี้ต้องค่อยเป็นค่อยไปน้า

ส่วนคอร์สที่เค้ามีให้เลือกเนี่ย แต่ละโรงเรียนจะไม่ค่อยเหมือนกันนะคะ พี่เอาตัวอย่างของโรงเรียนพี่มาเป็นตัวอย่างละกัน

พี่เรียนสายวิทย์ที่ไทยนะคะ ^^

วิชาที่พี่ลง รวมเทอมหนึ่งและสองเลยนะ เทอมสองพี่ดรอปบางวิชาไป แต่วิชาอื่นๆจะซ้ำๆกันนะ

- Theater ( เรียนได้อาทิตย์แรกแล้วพี่ดรอป เพราะอาจารย์ให้พี่แสดงเป็นนักร้องโอเปร่าตอนสอบ เลิกทันที55)
- American History อันนี้โดนบังคับ เขตพี่เจ้าหน้าที่บังคับลงว่ะค่ะน้องๆ T_T)
- English I (ลงง่ายสุดไปซะเลย แต่ปกติเค้าจะไม่อนุญาตนะคะ แต่พี่เด็กเส้น 555 ล้อเล่น ไปอ้อนวอนโรงเรียนมา)
- Pre-Calculas (จริงๆพี่อยากลง AP Calculas นะแต่ว่าเค้าไม่ให้พี่ลง แบบขนาดบอกเค้าแล้วนะ ว่าดิชั้นจบแคลคูลัสมาแล้ว)
- AP-Biology ( กระแดะลงทำไมยังไม่เข้าใจตัวเองเลย 555 ยากค่ะน้อง เรียนหนังสือ Campbell อะแบกหนังสือหลังเดาะกันเลย)
- Pre-AP Chemistry (อันนี้ลงเทอมสอง เพราะอยากได้วิทย์อีกตัว ไม่ค่อยยากค่ะ แต่เกลียด lap write-up ที่สุด)
- Team SportI (วิชานี้เป็นวิชาพละค่ะ พี่ลงไปเพราะกลัวน้ำหนักขึ้น ได้ผลด้วยอะ 555 ลงไปหลายโลอยุ่ แต่ว่าโหดมากก)
- Art I ( ลงขำๆค่ะ วาดรูป ฮ่าๆๆ เค้าจะจับพี่ไปอยู่คลาสอะไรไม่รู้อ่ะ พวกเอาไว้ไปประกวด แต่พี่ฝีมือไม่ถึงอ่ะ เลยไม่ไป)
- Web Mastering ( วิชานี้เขียนเว็บตั้งแต่ HTML ยันใช้ Flash กันเลย ไม่ยากเท่าไหร่เลย ^^)
- Choir ( อันนี้น่าจะรู้จักกันแล้วเน๊อะ 55 วิชาโปรดพี่อ่ะ แหกปากทั้งคาบ เอิ้กๆ)

*** สายศิลป์...ของน้องสายศิลป์เนี่ย ด้านภาษาต่างประเทศที่โรงเรียนส่วนใหญ่(รึแค่โรงเรียนพี่ก็ไม่รู้จิ)
จะมี German, French, Spanish นะคะ บางโรงเรียนมีญี่ปุ่นด้วย(แอบงง) 5555+ เลือกลงตามสบายเลยค่ะ
แล้วก็วิชาศิลปะหลายแขนงสุดๆ มีถ่ายรูป หนังสือพิมพ์ เซรามิก ฯลฯ ละลานตาสุดยอด วิทย์น้องก็ลงอันง่ายๆก็ได้จ่ะ
ไม่จำเป็นต้องลงเรียนวิชาโหดๆเสมอไป เน้อออ

ส่วนคอร์สที่โรงเรียนพี่มีให้เลือกเนี่ย เอาไว้มาต่ออีกกระทู้นะคะ ขอไปนั่งคุ้ยๆ+แปลก่อนน้ะ เด๋วมาใหม่

บายค่าา

ps. กระทู้ยาวมากกกก ปกติพิมแต่สั้นๆ555

Offline ลิงภูเก็ต

• AFSer Editor
  • *
  • FIA USA#47
เฟียลง
เทอมแรก

A choir (สนุกมาก สนุกโคตรๆ แต่ร้องโคตรยากเลยสำหรับเฟียน่ะเพราะไม่เคยเป็นนักร้องมาก่อนและไม่เคยร้องที่ไทยด้วย สุดท้ายเป็นได้แค่ อัลโต้ เดือนเมสานี้ไปบรอดเวย์กับโรงเรียน ดูอะไรสักอย่างนี่แหละลืมชื่อแล้ว)

B Sci & Tech (เกี่ยวกับพวกวิดวะเรียนพวกหลักการออกแบบ สร้างอุปกรณื ว่าง่ายๆคือพื้นฐานวิศวะแต่ไม่มีคำนวณ ส่วนมากเป็นทฤษฎี   -> Pre-Cal   (ง่ายมาก ย้ายมาเรียนวันเดียว เจอตรีโกณ รุ่งขึ้นสอบ อ๊ากก ไม่เคยเรียนมาเลย โชคดีเปิดหนังสือ เปิดครั้งเดียว คะแนนออกมาดีด้วย ดีกว่าที่ไทยอีก เพราะที่นี่เค้าจิ้มเครื่องคิดเลขกัน บางครั้งก็เปิดหนังสือดูได้ แถมบางครั้งให้สูตรมาดู การบ้านน้อยมาก อย่างมากคือ ห้าข้อ)
C PE พละ -> Music App (อันนี้เรียนเรื่อง ดนตรียุค บาโรกไล่มายัน ยุค ยี่สิบ โมสาทเอย บีโธเฟ่นเอย เจ๊แกขนมาหมด มีเรียนไปหลับไปด้วย ทำให้ทุกเช้าเฟียต้องซัดกาแฟผสมชอคโกแลตเข้าปาก ไม่งั้นหลับจริง ตอนสอบเปิดหนังสือดู)

D Algebra2 เลขมสี่ เพื่อนยอมรับแล้ว แต่ตัวเองดันย้าย แจ่มมั้ย-> Sci & Tech (drop)

E Seramic ปั้นไปเลย ปั้นหม้อ ปั้นไร อยากทำไรปั้นๆๆ โปรเจคเทอมใกล้เสร็จแระ เดี๋ยวเอารูปมาให้ดู

F Graphic Design คลาสนี้สนุก แต่เฟียเคยหลับในห้องด้วย ตอนที่อาจานยังอยู่นี่แหละ โฮสบราเป็นคนปลุก

G Study Hall -> Berkshire History เรียนประวัติเมืองที่เฟียอาศัยอยู่ แถบ ตะวันตกของ แมสสา ไล่ตั้งแต่เหนือยันใต้ -> Study Hall
F Eng 10 -> Anatomy TT^TT  ร่างกาย ศัพท์มาเป็นร้อยๆ จะลงทำเพื่อ

เทอมสอง

A Choir
B Pre-Cal
C Drawing วาด
D Creative writing เขียนกลอน กับ เขียนเรื่อง
E Seramic2 ปั้นๆ วิชานี้มีงง ประมาณว่า ให้คิดโปรเจคเองทำเอง ตอนนี้คิดได้อยู่ สองถึงสามโปรเจคแล้วแต่ยังไม่ได้ทำ
F Studio Art วาดๆ ระบายๆ ตอนนี้ทำภาพเท่าฟาย ใช้พู่กันอันหย่ายยยย เห็งแล้ว มันส์ สะใจดี
G Study Hall
H Anatomy

สรุปเปลี่ยนวิชาเรียนไปทั้งหมด ห้า รอบ จนได้อันที่ถูกใจ ฮ่าๆ ดีที่ไม่โดนฝ่ายวิชาการเตะเอา

Offline Taew.USA#47

• *
  • ---ohh. whatever---
สำหรับ choir เนี่ย Alto สำคัญที่สุดนะ เพราะส่วนใหญ่เปียโนจะเล่น Alto part

ว่าแต่ไม่ได้ลง US history หรอคะ อยากดรอป 5555

แอบโชว์โปรเจคอาร์ท อิอิ สีน้ำนะคะ
« Last Edit: February 25, 2009, 08:16:49 AM by Taew.USA#47 »

Offline Nung #47

• *
  • The best thing in Life, aren't thing @_@
  • Exchange In: United States
  • Generation: #47 (2008-2009)
เอามั่งๆ :p

โชคดีที่ได้อยู่Senior  :biggrin:
โรงเรียนของพี่แบ่งเป็น Day1 ก่ะ Day2 สลับๆกันไปเรื่อยๆ มาแรกๆๆก้องงนิดๆ ฮ่าาา
Class ละ 1ชั่วโมง 40 นาที
เทอมแรก
Day1
๐Marching Band - สนุกมากมาย [อยู่ไทยไม่มีโอกาศได้เล่น] พอมาถึงปุ๊บอีกวันนึงโฮสก้อพาไปเข้าค่ายแบนด์แคมป์
                        ไอ่ภาษาอังกิดก้อยังไม่ค่อยแข็งแรงแต่ก้อสู้โว้ยย !! ฮ่าาา เจอเพื่อนแยะแยะ หลากหลายหน้าตา lol
                        แล้วก้อได้ทำกิจกรรมร่วมกับเพื่อนๆ [Recommended @_@]
๐AP Statistic    - สถิติก้อลงไปเพราะเนื้อหาคณิตอยู่ในช่วง ม.4 ต้นๆถึง ม.5 [ขึ้นอยู่กับโรงเรียนด้วยมั้ง]
                         ก้อเรียนพวก mean, mode, median ประมาณนั้น <อันนี้โฮสเลือกให้ T_T>
๐Vietnam Era    - Veitnam war [ฮ่าาาา] class นี้สนุกมาก คุยกันทั้งคาบเลย อาจารย์มักจะให้ดูวีดีโอเปิดหัวข้อให้นักเรียนสนทนากันไม่ซีเรียส
๐Us History      - อันนี้ก้อโดนบังคับนะ ไปเรียนก่ะFreshmen+Sophomore, Classของพี่ออกจะเป็นแนวเด็กๆหน่อยหน่ะ
                       อาทิดแรกมาก้อ คริสโตเฟ่อ โคลัมบัส >>>> วาดรูประบายสี [- -a] หลังจากนั้นถึงจะเรียนในหนังสือ โดยรวมแล้วก้อสนุกดี :D

Day2
๐Photography - โว้ววว class นี้ลงไปเพราะเห็นชื่อแล้วน่าลงดี [- -''] คงจะสอนเกี่ยวกับถ่ายรูปdigitalละมั้ง
                      พอเข้าไปปุ๊ปไหงเป็น Pin hole camera ไปได้ !! กว่าจะได้ภาพมาแต่ละภาพก้อนะ, ขาว-ดำไปหมด
                      กว่าจะได้ใช้กล้องdigitalถ่ายรูปจิงๆก้อเกือบหมดเทอมแล้วหล่ะ
๐AP Calculus  - โฮสเลือกให้เช่นกัน <host's brother ลงclassเดียวกันหน่ะ>
๐English         -  classพี่จะมีแต่Seniorเพราะเป็นEnglish-12, ส่วนมากก้ออ่านหนังสือแล้วก้อเขียน essay บ้าง, บางทีก้อต้องออกไป  speech
๐Team sport   - อันนี้ชื่อก้อบอกอยู่แล้วนะ Team sport !! กีฬาที่เกี่ยวกับอ่ะไรที่มันเป็นทีม โรงเรียนของพี่เค้าก้อคละกันไปหมดเลยทั้ง ญ/ช
                      แนะนำให้ลง(ถ้ามี)เพราะจะมีโอกาศเจอเพื่อนได้หลากหลาย แล้วก้อทำให้ได้ออกกำลังกายไปในตัว
                      EX. indoor soccer >>> Football>>> Speed ball >>> Basket ball etc.
« Last Edit: February 25, 2009, 09:31:28 AM by Nung USA#47 »

• *
ไม่ได้ลงงงงงงงงงงงงงงงง

อยากลง แต่เค้าบอกว่า ยากเกินไปสำหรับเฟีย

ไหนจะอ่านเป็นตัน ไหนจะแปลกี่กิโลนึง ไหนจะ สารพัดมากมาย สุดท้าย เค้าบอก อย่าลง เหอะ

ส่วนงาน อาร์ต วันนี้ถ่ายมาแล้ว สาม งาน
งานที่สามยังไม่เสร็จ ว่าแต่่ เอารูปลง ไง อ่ะ

Offline นายอัศจรรย์

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • USA'48 CAMP.2

โชคดีที่ได้อยู่Senior  :biggrin:
โรงเรียนของพี่แบ่งเป็น Day1 ก่ะ Day2 สลับๆกันไปเรื่อยๆ มาแรกๆๆก้องงนิดๆ ฮ่าาา
เทอมแรก
Day1
๐Marching Band - สนุกมากมาย [อยู่ไทยไม่มีโอกาศได้เล่น] พอมาถึงปุ๊บอีกวันนึงโฮสก้อพาไปเข้าค่ายแบนด์แคมป์
                        ไอ่ภาษาอังกิดก้อยังไม่ค่อยแข็งแรงแต่ก้อสู้โว้ยย !! ฮ่าาา เจอเพื่อนแยะแยะ หลากหลายหน้าตา lol
                        แล้วก้อได้ทำกิจกรรมร่วมกับเพื่อนๆ [Recommended @_@]
๐AP Statistic    - สถิติก้อลงไปเพราะเนื้อหาคณิตอยู่ในช่วง ม.4 ต้นๆถึง ม.5 [ขึ้นอยู่กับโรงเรียนด้วยมั้ง]
                         ก้อเรียนพวก mean, mode, median ประมาณนั้น <อันนี้โฮสเลือกให้ T_T>
๐Vietnam Era    - Veitnam war [ฮ่าาาา] class นี้สนุกมาก คุยกันทั้งคาบเลย อาจารย์มักจะให้ดูวีดีโอเปิดหัวข้อให้นักเรียนสนทนากันไม่ซีเรียส
๐Us History      - อันนี้ก้อโดนบังคับนะ ไปเรียนก่ะFreshmen+Sophomore, Classของพี่ออกจะเป็นแนวเด็กๆหน่อยหน่ะ
                       อาทิดแรกมาก้อ คริสโตเฟ่อ โคลัมบัส >>>> วาดรูประบายสี [- -a] หลังจากนั้นถึงจะเรียนในหนังสือ โดยรวมแล้วก้อสนุกดี :D

Day2
๐Photography - โว้ววว class นี้ลงไปเพราะเห็นชื่อแล้วน่าลงดี [- -''] คงจะสอนเกี่ยวกับถ่ายรูปdigitalละมั้ง
                      พอเข้าไปปุ๊ปไหงเป็น Pin hole camera ไปได้ !! กว่าจะได้ภาพมาแต่ละภาพก้อนะ, ขาว-ดำไปหมด
                      กว่าจะได้ใช้กล้องdigitalถ่ายรูปจิงๆก้อเกือบหมดเทอมแล้วหล่ะ
๐AP Calculus  - โฮสเลือกให้เช่นกัน <host's brother ลงclassเดียวกันหน่ะ>
๐English         -  classพี่จะมีแต่Seniorเพราะเป็นEnglish-12, ส่วนมากก้ออ่านหนังสือแล้วก้อเขียน essay บ้าง, บางทีก้อต้องออกไป  speech
๐Team sport   - อันนี้ชื่อก้อบอกอยู่แล้วนะ Team sport !! กีฬาที่เกี่ยวกับอ่ะไรที่มันเป็นทีม โรงเรียนของพี่เค้าก้อคละกันไปหมดเลยทั้ง ญ/ช
                      แนะนำให้ลง(ถ้ามี)เพราะจะมีโอกาศเจอเพื่อนได้หลากหลาย แล้วก้อทำให้ได้ออกกำลังกายไปในตัว
                      EX. indoor soccer >>> Football>>> Speed ball >>> Basket ball etc.

น่าเรียนอ่าพี่
เจอเพื่อนเยอะดีอ่า
LINCOLN HIGH SCHOOL ,
proud of pats, home of patriots
hometown, bangkok
temporary house, sioux falls,SD
facebook, rachan lappanich

Offline B@iPoR USA#47

• *
  • ~in your memory~

เทอมแรก
Day1

Day2
ได้ข่าวว่าลงแต่ยากๆ แต่ได้เอหมดเลยนิ
ฮ่าๆ เทพเว่อร์แล้วหนึ่งงงง
For someone,even the memory of being love is only fragile and empty.

Offline Arm AFS-YES 03

• *
  • We are the shaped and guided by what we love
    • My Facebook
หุหุ ของเราดูท่าจะง่ายสุดเลยมั้งเนี่ย

เทอมเเรกก็มี
Web Page Design: เรียนตั้งเเต่ Photoshop, Flash และก็ Dreamweaver เรียนไม่ยากครับ
Chemistry A: อันนี้ขอบอกว่าง่ายมากมายครับ ไม่ยากเลยเเม้เเต่น้อย
Lifetime Fitness: อันนี้ก็เป็นเหมือนประสบการณ์ครับ อยู่ไทยไม่ค่อยได้ไปเล่นกีฬาที่ไหน เต็มที่ก็วิ่งที่โรงเรียน นี่เล่นจนครบครันได้เพื่อนอีกด้วย
20th Century Am Hist: เรื่องของประวัติศาสตร์นี้ไม่ต้องห่วงครับ โดนบังคับกันทุกคน เป็นวิชาบังคับของที่นี่เลยครับ
Food & Culture: พอดีว่าชอบทำอาหาร ก็เลยลง (หุหุ ชอบกินต่างหาก) อีกอย่างมีทำอาหารไทยด้วย ^^
Am Literature: ขอบอกคำเดียวว่าเป็นอะไรที่ยากมากๆๆๆๆ ภาษาสุดยอดเเล้ว (พี่เองภาษาก็ย่ำเเย่อยู่ หุหุ) เเต่อาจารย์น่ารักมากมายครับ

เทอมสองนี่จะสบายๆกว่ากันนิด
Economic: ปกติเศรษฐศาสตร์ ก็ยากพอตัว พี่เจออาจารย์พูดติดจรวดด้วย ตอนนี้ยังงงเป็นไก่ตาเเตกอยู่เลย เเต่ก็สนุกดีครับ (สำหรับคนชอบเศรษฐศาสตร์ อย่างพี่อ่ะนะ)
Consumer Math: อันนี้เรียนเเก้เครียดครับ ขี้เกียจลงยากมากมาย ไม่ชอบ หุหุ เรียนตั้งเเต่ดอกเบี้ย ยันการลงทุนเลยล่ะครับ เรียนสบายๆ นั่งเขียนและก็กดเครื่องคิดเลขอย่างเดียว
Photography: อันนี้ของโปรดเลย เป็นงานอดิเรก เป็นวิชาที่ก็ไม่ยากไม่ง่ายมากครับ ต้องใช้ทักษะและก็ได้เรียนรู้อะไรเยอะเลยล่ะ สำหรับคนชอบการถ่ายภาพนะครับ
Speech: ตอนเเรกเป็นวิชาที่กังวลมากที่สุด เพราะว่าภาษาเราไม่ค่อยเเข็ง เอาจริงๆ เเล้วมันส์มากครับ คุยกันสนุกมากเลย ไม่ยากอย่างที่คิด อีกอย่างอาจารย์ตลกมาก (ไม่รู้จะตลกไปถึงไหน หุหุ)
Chemistry B: เป็นวิชาที่ง่ายที่สุดในชีวิตที่เคยเรียนมาเลยทีเดียวครับ และยิ่งตอนนี้อาจารย์จับเนื้อหาการสอนยัดลง Podcast ให้นักเรียนไปดูที่บ้านเองด้วย สนุกมากครับ คำนวณล้วนๆ
20th Century Am Hist (Online Class): อันนี้เป็นการเรียนออนไลน์ครั้งเเรกของพี่ครับ ตอนเเรกๆจับทางไม่ค่อยถูก ตอนนี้พอเริ่มหาทางได้ ก็คล่องขึ้นเเล้วครับ ง่ายกว่าเรียนกับอาจารย์พอสมควรเลยทีเดียว

ถ้าใครชอบอะไรก็เลือกเรียนเอานะครับ ส่วนมากเเล้วหากเป็นโรงเรียนใหญ่ๆ หน่อย ก็จะมีวิชาให้เลือกกันครับครันเลยครับ ก็หวังว่าน้องๆคงได้เจอวิชาที่ชอบกันนะครับ
โสตฯ อิสลามวิทย์

• *
http://i200.photobucket.com/albums/aa259/hatiiboyz/P1030187copy.jpg

http://i200.photobucket.com/albums/aa259/hatiiboyz/P1030179copy.jpg

นี่เป็นตัวอย่างงานศฺลปะที่เพิ่งเสร็จมาใหม่ๆ น่ะ

มีเซรามิค โปรเจคไฟนอลเทอมที่แล้ว
กะ ดรออิ้ง ใช้ นิ้ว อะคิลิค มาคเกอร์ สีเทียน

Offline Arm AFS-YES 03

• *
  • We are the shaped and guided by what we love
    • My Facebook
นี่ป้าเฟีย

ไม่ค่อยเลยนะเธอ
โสตฯ อิสลามวิทย์

• *

สวยว่ะเจ้
proud of pats, home of patriots
temporary house, sioux falls,SD

• *

มาชอยากลงแบบ
พวกวิชา ที่ในไทยไม่มีเรียน
เยอะๆๆ อ่า
ไม่อยากลงวิชาหลักไรเงี้ย

ได้ป่ะครับ

Offline Macky USA#48

• AFSer Sophomore
  • *
ที่นู้นเข้ามีชมรมหรือทีมบาสบ้างมั้ยอ่าา

อยากเร่นบาสๆๆ

• *
มีน่ะ

Offline Nung #47

• *
  • The best thing in Life, aren't thing @_@
  • Exchange In: United States
  • Generation: #47 (2008-2009)
ที่นู้นเข้ามีชมรมหรือทีมบาสบ้างมั้ยอ่าา

อยากเร่นบาสๆๆ

โห้ะๆ มีสิ่ :D