AFS Talk > Meeting

กรุณาอ่านก่อนใช้งาน... ปฏิทิน:Calendar

(1/8) > >>

mixth:
ส่วนนี้ ไว้สำหรับโพสต์วันมีตติ้งของแต่ละประเทศหรือมีตติ้งรวมครับ
รวมทั้ง แจ้งวันเกิดสมาชิก และวันบินของเพื่อนๆด้วยครับ

บริการนี้ ตอนนี้เปิดให้สมาชิกทุกๆคนมีส่วนร่วมในการกำหนด"กิจกรรม"ในปฏิทินครับ
-"วันมีตติ้ง" ที่จะเกิดขึ้นหลังจากตอนนี้(16/03/09,8:11AM)
-"วันเดินทาง" ทั้งนี้อนุญาตเพิ่มแค่วันเดินทางของรุ่น#48, #49 ได้ทั้งย้อนหลังและในอนาคตครับ

วิธีการเพิ่ม"กิจกรรม:Calendar" แบบที่ 1: ยังไม่มีกระทู้อื่นก่อนหน้า
1.เข้าที่ "ปฏิทิน"
2.คลิกที่ปุ่มด้านล่าง "เพิ่มกิจกรรม:Post Event"
3.ใส่ชื่อกิจกรรมดังนี้
   3.1 สำหรับวันมีตติ้ง (ใครจะนัดมีตติ้งแล้วต้องการใส่เข้าไปด้วยในปฏิทินทำตามข้อนี้) นำหน้าว่า "มีตติ้ง:รหัสประเทศ" เสร็จแล้วก็คลิกโพสต์ที่ Meeting จะมีให้เริ่มกระทู้ใหม่ ก็ใส่รายละเอียดตามใจชอบครับ
   3.2 สำหรับวันเดินทาง นำหน้าว่า "เดินทาง:รหัสประเทศ#รุ่น" เสร็จแล้วไม่ต้องโพสต์ที่ไหนนะครับ
   3.2 สำหรับวันเดินทางกลับ นำหน้าว่า "เดินทางกลับ:รหัสประเทศ#รุ่น" เสร็จแล้วไม่ต้องโพสต์ที่ไหนนะครับ

วิธีการเพิ่ม"กิจกรรม:Calendar" แบบที่ 2: มีกระทู้อยู่แล้ว แค่ต้องการเพิ่มในปฏิทิน
1.เข้าในกระทู้ที่ต้องการเพิ่มในปฏิทิน
2.คลิก Link to Calendar
3.เพิ่ม Event Subject และ Day, Month, Year ตามต้องการ

ขอขอบคุณ ที่มีส่วนร่วมในการสร้างสรรค์สังคมของพวกเรา   :m019:

ปล.หากใครนอกเหนือข้อกำหนด สร้างกิจกรรมที่ไม่เกี่ยวข้อง หรือไม่ถูกต้อง จะเริ่มจากการตักเตือน แต่หากตักเตือนยังมีการกระทำนั้นๆอีก จะมีการพิจารณาวิธีการทำโทษภายหลังนะครับ

JrzZ ITA#48:
โอเคค่ะ!

Boss USA#48:
ได้ๆๆ

แพรวไปญี่ปุ่น47❤:
อ่า แล้ววันเกิดล่ะค่ะ??

WiNiZ BFL#48:
ดูเป็นทางการดีแฮะ

เป็นระบบระเบียบดี

รับทราบฮับ!!!

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version