Author Topic: รุ่น 50 ใกล้สอบแล้วน้า ; อยากไปประเทศไหนกัน ? ><'  (Read 20070 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline น.นุ่นอิตาลีสี่แปด

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • อิตาล่งอิตาลี สี่ป่งสี่แปด อะก๊า~
  • Exchange In: Italy
  • Generation: #48 (2009-2010)
เล่นไวโอลินอะ เลือกอิตาลีเพราะดนตรีเหมือนกัน ( เลือกอิตาลีอันดับหนึ่งเพราะศัพท์ดนตรีมันภาษาอิตาลีล้วน ๆ , ฮังการีอยากเลือกเพราะซีซั่นเช้นจ์ 555 แต่สุดท้ายไม่เลือก , ออสเตรีย เห็นมีแค่เวียนนาเลยไม่เลือก , สุดท้ายเลือกอิตาลีเยอรมันเดนมาร์ก ได้ไงไม่รู้ ) แต่พอเอาเข้าจริงฉันมาอยู่ sardegna ไม่แตะอะไรเลยที่โ่ด่งดังของอิตาลีเลย ดนตรี ศิลปะ แฟชั่น ห่างไกลมาก กร๊ากกกกกก TTwTT

แต่ก็นะ บางครั้งสิ่งที่เราหวังกับสิ่งที่เราเจอมันก็ไม่เหมือนกัน แต่สิ่งที่เหมือนกันคือความประทับใจ แค่ว่าเรื่องไหนแค่นั้นเอง ^^v

ป.ล. อิตาลี หน้าตาดีมาตั้งแต่รุ่นแรก
เด็กเกาะ เด็กเกาะ sardegna ณ อิต้าเหลี่ยยยย ><"

Offline sone27

• AFSer Novice
  • *
  • สู้ๆนะทุกคน เป็นกำลังใจ
อยากไปเมกากับสเปน
ไปเมกาเพราะอยากฝึกพูดภาษาให้มากกว่านี้(นี่ยังขั้นห่วยแตก)
ไปสเปนเพราะสนใจภาษาสเปน ดูแล้วน่าสนใจอ่ะค่ะ
ถึงไม่ได้ติดไรมาก แต่เป็นกำลังให้ทุกคน ขอให้ได้ดังหวังไว้นะค่ะ

Offline PUNCHZ'

• AFSer Senior
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: Italy
  • Generation: #49 (2010-2011)
เล่นไวโอลินอะ เลือกอิตาลีเพราะดนตรีเหมือนกัน ( เลือกอิตาลีอันดับหนึ่งเพราะศัพท์ดนตรีมันภาษาอิตาลีล้วน ๆ , ฮังการีอยากเลือกเพราะซีซั่นเช้นจ์ 555 แต่สุดท้ายไม่เลือก , ออสเตรีย เห็นมีแค่เวียนนาเลยไม่เลือก , สุดท้ายเลือกอิตาลีเยอรมันเดนมาร์ก ได้ไงไม่รู้ ) แต่พอเอาเข้าจริงฉันมาอยู่ sardegna ไม่แตะอะไรเลยที่โ่ด่งดังของอิตาลีเลย ดนตรี ศิลปะ แฟชั่น ห่างไกลมาก กร๊ากกกกกก TTwTT

แต่ก็นะ บางครั้งสิ่งที่เราหวังกับสิ่งที่เราเจอมันก็ไม่เหมือนกัน แต่สิ่งที่เหมือนกันคือความประทับใจ แค่ว่าเรื่องไหนแค่นั้นเอง ^^v

ป.ล. อิตาลี หน้าตาดีมาตั้งแต่รุ่นแรก

อิตาลี่หน้าตาดีจริงๆ !!!
Punch ITA#49 :))

Offline bambearm

• *
พึ่งสมัครสดสดร้อนร้อน 55555
อยากไปอเมริกา มากมากเลยยยยย> <'

สู้สู้คร้าบ ถ้าเกิดผิดพลาดยังไง นอร์เวย์รออยู่นะครับ 555

แนะนำำเลยย ให้น้องเลือกนอร์เวยือันดับสองง ศุนย์เตรียมอ่ะะ ติดแน่นอน 55+

จิงมะปั๊บบ

มันไม่แน่แล้วแหละ 555

บอกว่าถ้าอยากติดนอเวเลือกไปเลย ได้ชัว 555 สำรองยังไงก็ได้

นอย์เวย์ใช้ภาษาอะไรในการพูดอ่ะคะ ?
แอบไม่รู้เรื่อง 555555><

นอวีเจี้ยนครับ

่ง่ายกว่าที่คิดเยอะครับ!

แล้วถ้าพูดไม่เป็น ไปได้หรอคะ
555 แค่อังกฤษก็มั่วแหลกแล้ววว เอิ้ก -..-

ได้เรียนในค่ายทุกคนครับ

อ๋อโอเคค่ะ เดี๋ยวลองดูอีกที ^^
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ (:

น้องครับ สวีเดน น่าสนใจนะครับ
โควต้ามีพิเศษเฉพาะ 3 ศูนย์ในกรุงเทพเท่านั้น

โอ้โห 55555
มาหมดเลย นอย์เวย์สวีเดน ขาดฟินแลนด์><
แล้วประเทศนี่ให้เลือกตอนกรอกใบสมัครหรือยังไงอ่ะคะ ?
bambam;D ' TU73 ♥
fighting for america !!!! ><v

Offline Art-อาร์ท POR#49

• AFSer Junior
  • *
    • http://54321z.hi5.com
  • Exchange In: Portugal
จะได้เลือกประเทศตอนสอบข้อเขียนผ่านแล้วนะครับ

ไปเมกาเพราะอยากฝึกพูดภาษาให้มากกว่านี้(นี่ยังขั้นห่วยแตก)
ไปสเปนเพราะสนใจภาษาสเปน ดูแล้วน่าสนใจอ่ะค่ะ

สเปนโควตาน้อยมากครับ แต่คนอยากไปเยอะ รุ่น 49 นี่มีไปแค่ 2 คนเอง(จากทั้งประเทศไทยนะ) ไม่รู้จะมีเพิ่มมาอีกรึเปล่า แน่นอนว่าเกือบทุกศูนย์สอบในประเทศไม่มีโควตาสเปนให้เลือกครับ คงมีแต่ศูนย์ใหญ่ๆจริงๆ

แต่ประเทศที่ใช้ภาษาสเปน มีเยอะมาก และหลายๆประเทศโควตามากมายมหาศาลตามไปด้วยครับ ทั้งโดมินิกัน เม็กซิโก โบลิเวีย อาร์เจนตินา ชิลี คอสตาริกา เวเนซูเอลา ปานามา ปารากวัย เปรู อุรุกวัย

ประเทศเหล่านี้ โควตาก็ไม่เท่ากันนะครับ อย่างปานามา ปีนี้รุ่น 49 นี่ ก็แค่ 2 คนเอง ได้ยินมาว่าอาร์เจนตินาอะรับเยอะ แล้วรู้สึกว่าเมื่อก่อนมีกัวเตมาลา กับ เอกวาดอร์ ให้เลือกด้วย

หรือจะสนใจประเทศที่ใช้ภาษาใกล้เคียงกับสเปนก็ได้นะครับ อย่างโปรตุเกส บราซิล(โควตาเยอะมาก) อิตาลี(นี่ก็เยอะ) ฝรั่งเศส
ฮ่าฮ่า
AFS POR#49
----EU 2  BUS 3
Arts-Chinese(602) : SW2#35
(Satriwitthaya 2 School Under Her Royal Patronage Somdet Phra Srinagarindra Boromarajajonani)
50-302-2550 FRIEND4 EVER
<<Pre-degree>>Faculty of Law : RU (Ramkhamhaeng University)

http://54321z.hi5.com
http://www.facebook.com/54321z
^
^
คลิกสิ

(เด็กไทยในต่างแดนทั้งหลาย สูเจ้ารู้จักเว็บนี้แล้วหรือยัง http://www.learningthai.com/thaikeyboard/ นี่คือลิงค์ที่จะทำให้ท่าน พิมพ์ไทยได้ แม้อยู่ในต่างแดน จงไปเสพซะ)

Offline P@t!p@n NOR#49

• *
  • หัวโบ้ง!!!
  • Exchange In: Norway
พึ่งสมัครสดสดร้อนร้อน 55555
อยากไปอเมริกา มากมากเลยยยยย> <'

สู้สู้คร้าบ ถ้าเกิดผิดพลาดยังไง นอร์เวย์รออยู่นะครับ 555

แนะนำำเลยย ให้น้องเลือกนอร์เวยือันดับสองง ศุนย์เตรียมอ่ะะ ติดแน่นอน 55+

จิงมะปั๊บบ

มันไม่แน่แล้วแหละ 555

บอกว่าถ้าอยากติดนอเวเลือกไปเลย ได้ชัว 555 สำรองยังไงก็ได้

นอย์เวย์ใช้ภาษาอะไรในการพูดอ่ะคะ ?
แอบไม่รู้เรื่อง 555555><

นอวีเจี้ยนครับ

่ง่ายกว่าที่คิดเยอะครับ!

แล้วถ้าพูดไม่เป็น ไปได้หรอคะ
555 แค่อังกฤษก็มั่วแหลกแล้ววว เอิ้ก -..-

ได้เรียนในค่ายทุกคนครับ

อ๋อโอเคค่ะ เดี๋ยวลองดูอีกที ^^
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ (:

น้องครับ สวีเดน น่าสนใจนะครับ
โควต้ามีพิเศษเฉพาะ 3 ศูนย์ในกรุงเทพเท่านั้น

โอ้โห 55555
มาหมดเลย นอย์เวย์สวีเดน ขาดฟินแลนด์><
แล้วประเทศนี่ให้เลือกตอนกรอกใบสมัครหรือยังไงอ่ะคะ ?

เลือกตอนกรอกใบสมัครสอบสัมภาษณ์ครับ

มีสามอันดับ
Fra Lofoten til Mjøsa
Fra Akersgata til Sognefjord
Fra Nidaros til Operahuset
Kunngjøre ''Thai'' til verden

Offline FaH . crc★49

• *
  • you better run run run run run .
  • Exchange In: Costa Rica
จะได้เลือกประเทศตอนสอบข้อเขียนผ่านแล้วนะครับ

สเปนโควตาน้อยมากครับ แต่คนอยากไปเยอะ รุ่น 49 นี่มีไปแค่ 2 คนเอง(จากทั้งประเทศไทยนะ) ไม่รู้จะมีเพิ่มมาอีกรึเปล่า แน่นอนว่าเกือบทุกศูนย์สอบในประเทศไม่มีโควตาสเปนให้เลือกครับ คงมีแต่ศูนย์ใหญ่ๆจริงๆ

แต่ประเทศที่ใช้ภาษาสเปน มีเยอะมาก และหลายๆประเทศโควตามากมายมหาศาลตามไปด้วยครับ ทั้งโดมินิกัน เม็กซิโก โบลิเวีย อาร์เจนตินา ชิลี คอสตาริกา เวเนซูเอลา ปานามา ปารากวัย เปรู อุรุกวัย

ประเทศเหล่านี้ โควตาก็ไม่เท่ากันนะครับ อย่างปานามา ปีนี้รุ่น 49 นี่ ก็แค่ 2 คนเอง ได้ยินมาว่าอาร์เจนตินาอะรับเยอะ แล้วรู้สึกว่าเมื่อก่อนมีกัวเตมาลา กับ เอกวาดอร์ ให้เลือกด้วย

หรือจะสนใจประเทศที่ใช้ภาษาใกล้เคียงกับสเปนก็ได้นะครับ อย่างโปรตุเกส บราซิล(โควตาเยอะมาก) อิตาลี(นี่ก็เยอะ) ฝรั่งเศส
ฮ่าฮ่า

ปานามาสองเองหรอ ไม่มั้ง เราว่าน่าจะเยอะกว่านั้นนะ ที่สองคนนั่นโบลีเวียป่ะ จำไม่ได้ อาจจะสาม ประมาณนี้
โควต้าประเทศที่ใช้ภาษาสเปนที่มีค่อนข้างเยอะก็ อาร์เจน (น่าจะเยอะสุดนะ) รองมาก็คอสตา ปารากวัย เปรู ชีลี ก็เฉลี่ยๆ กันไป

Offline Jaa ESP#49

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: Spain

ฮ่าฮ่า

บอกอีกที รักอาร์ทอ่ะ ตอบเกี่ยวกับสเปนเหมือนไปเอง! 555+

แต่เราไม่ได้อยู่ศูนย์ใหญ่นะ ขออ. ติดสำรอง เพราะอยากใช้ภาษาที่สาม
ถ้าเลือกเมกาคงติด เพราะศูนย์เราเลือกเยอรมันทุกคน เหอ ๆ ๆ - -*
ไปสเปนสิ! ทะเลสวย ป่าสวย บ้านเมืองสวย สรุปสวยทุกอย่าง น่าไป~
,,,                                                      ╔═╦═╦═╗
                                                         ║═╣╚╣║║
                                                         ║═╬╗║╔╝
                                                         ╚═╩═╩╝  ,,,JAA ESP#49 ♥,,,
                                                                       ,,,♥DOM#49,,,♥POR#49,,,
                                                                       ,,,♥Liverpool FC!

Offline Art-อาร์ท POR#49

• *
    • http://54321z.hi5.com
  • Exchange In: Portugal
ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
เดี๋ยวถ้าไปนู่น อาจมีโอกาสได้ไปสเปนจริงๆด้วยก็ได้ รุ่นพี่โปรตุเกสเขาก็เคยไปสเปนกันทั้งนั้น
(เห็นว่าไปเมืองบาร์เซโลน่า แต่บาร์เซโลนากับโปรตุเกสที่ไม่ได้ใกล้กันเลยนะ ฮ่าฮ่า)

อ้าวแสดงว่าศูนย์ที่จ๋าสอบ ไม่ค่อยมีประเทศให้เลือก หรือไม่มีประเทศที่ถูกใจพอให้เลือกหรอ ขอ อ. ติดสำรองได้ด้วย
ที่ว่าสวยทุกอย่างนี่ จะหมายรวมถึงคนไปด้วยรึเปล่าเนี่ย ฮ่าฮ่า
ไปสเปน ระวังโดนมาทาดอร์ เอ๊ย กระทิงขวิดนะ ฮ่าฮ่า

ปานามาปีนี้ มี 2 คน จริงครับ เพราะค่าย EU 2 เหมือนกัน ผมเห็นมากับตา แต่โควตาจะเพิ่มเหมือนเนเธอร์แลนด์ปีนี้ กับโปรตุเกสรุ่น 47 รึเปล่า อันนี้ก็ไม่ทราบครับ รอดูกันต่อไป

อ้อ โบลิเวียก็ 2-3 คนหรอครับ ปารากวัยนี่โควตาก็เยอะหรอ เพิ่งรู้
AFS POR#49
----EU 2  BUS 3
Arts-Chinese(602) : SW2#35
(Satriwitthaya 2 School Under Her Royal Patronage Somdet Phra Srinagarindra Boromarajajonani)
50-302-2550 FRIEND4 EVER
<<Pre-degree>>Faculty of Law : RU (Ramkhamhaeng University)

http://54321z.hi5.com
http://www.facebook.com/54321z
^
^
คลิกสิ

(เด็กไทยในต่างแดนทั้งหลาย สูเจ้ารู้จักเว็บนี้แล้วหรือยัง http://www.learningthai.com/thaikeyboard/ นี่คือลิงค์ที่จะทำให้ท่าน พิมพ์ไทยได้ แม้อยู่ในต่างแดน จงไปเสพซะ)

Offline AOMSIN BRAZIL49

• *
  • Exchange In: Brazil
ปานามามีทั้งภาคพื้นทวีปเหนือและภาคพื้นทวีปใต้นะ  ส่วนโบลิเวียปีนี้มีสองคน

BRASIL BRASIL BRASIL # 49 ><

BRAZIL49:น้ำฝนนุชทรายบีมไทโยะ
หมิวหญิงแบงก์วัฒก์สาออมมิ้งมิ้นลิลลี่
ตวงมัดหมี่เฟิร์นกล้วยนนนิดโฟล์คออย
ออมสินวรรณอั๋นพีซีเต๋านันแพรวชิน์กัส
ซันพรขวัญเหน่งเบสกันต๋เฟิร์สเกมส์เนย

Offline FOLKINHO:bra49#

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • ...
น้อยคนมาก ณ จุดๆนี้ ที่อยากไปละติน เราก็เชียร์ทุกประเทศนะ

สู้ๆ ขอให้สมหวัง  *
ถ้าึิคิดไม่ออก อยากหาิอะไรสนุกๆทำ มาละตินอเมริกาก็ได้นะจ๊ะ
อีกเรื่องคือเราไม่อยากให้ทุกคนคาดหวังมาก ผ่อนคลาย สบายสบาย หรือจินตนาการเพียงแค่ภาพรวมของประเทศนั้นๆนะ คือต่างเมืองต่างสถานที่ ต่างอารมณ์
Eu te amo Brasil ♥
E-mail: [email protected]
Hi5: http://Folklovejung.hi5.com
Facebook: Folk jrt

Offline KAKZII

• AFSer Camp Staff
  • *
    • My LinkedIn Profile
  • Generation: #48 (2009-2010)
พี่ๆขา หนูอยากไปบราซิลหน่ะค่ะ
อยากไปเยี่ยมเยือนรูปปั้นพระเยซูนะค่ะ
อยากไปดูน้ำตอีกวาซู่ น้ำตกที่ใหญ่อลัง
อยากไปเหยียบแดนลูกหนังน่ะค่ะ
อยากดูบอลระดับเทพของคนบราซิลค่ะ
อยากกินไคเปรินย่ะ อันเลื่องชื่อค่ะ
อย่ากินกัวรานาที่พี่ๆบอกว่าอร่อยหน่ะค่ะ
อยากพูดภาษาโปรตุกีซ พร้อมสบถทุกประโยคที่พ่นออกมาจากปากค่ะ

หนูละอยาก (กลับ) ไปบราซิลมากๆเลยค่ะ
ว่าปีนี้จะไปสอบ (อีกที) แล้วหนูจจะได้(กลับ) ไปไหม๊ค๊ะ
รักบราซิล รักละตินเมกา
อยากให้เปิดใจ มาลองสัมผัสความมันส์ของละตินเมกาค่ะ ;)

BRASIL 48 no meu coração
2B intergrado jao 2009
a melhor sala no mundo !
o tempo já passou ,,
alguma coisas boa entrou na minha vida
e parece não vai voltar pra mim de novo
mas todo os momentos
q eu passei com agente vai estara no meu coração pra sempre
e hoje eu sei q foi vc quem fez meu mundo girar ;D
te amo tanto !
victor elias é malukoo
muleque piranha ! ;P

tudo mundo ล้วนพลาด !
ชาวพลาด :

Offline POOM GER#49SH

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: Germany
เชียร์เยอรมัน สุดๆแล้วจริงๆนะ มีทั้งภาคพื้นทวีปเหนือและภาคพื้นทวีปใต้

คนสวย หล่อ แซ่บ กว่าอิตาลี่เยอะ 555+

ภาษาเป็นจ้าวแห่งสหภาพยุโรป เยอรมัน สวิต ออสเตรีย ฯลฯ ฟุตบอลมันส์มาก แต่เวลาคนมาเชียร์บอลน่ากลัวไปหน่อยว่ะ 5555+

โดยเฉพาะการแบ่งโซนของภาคพื้นทวีปใต้ อย่างรุ่น 49 แจ๊กพ็อตเท่านั้นที่จะอยู่เยอรมันตะวันออก! มีแค่ 5 คน 555+ ซึ่งหนึ่งในนั้นคือเราเอง 55555+ ดีปะ?

ปล.เด็กเยอรมันหน้าตาดีทุกคน ตั้งแต่เอเอฟเอสรุ่นแรก West Germany! ฮ่าฮ่า

Offline eve31

• AFSer Freshmen
  • *
อยากไปนิวซีแลนด์กับเนเธอร์แลนด์อะ ๕๕๕
เพราะอะไร ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน = -=;

แต่ก็สนใจเยอรมันเหมือนกัน
เห็นรุ่นพี่บอกดี ๕๕๕๕
« Last Edit: May 31, 2010, 09:07:10 PM by eve31 »

Offline lolazara

• *
อยากไป "ญี่ปุ่นนน"
สาเหตุ ชอบการ์ตูนน อนิเม!! และอื่นๆ =w= เนียลล นิด

แล้วก็เมกาจ้า

เหตุผลเพราะอยากไป =w=

(รอสอบผ่านก่อนน T^T)

Suankularb'Non#31_5