Author Topic: ตอนนี้สอบผ่านข้อเขียนแล้ว เลือกนอร์เวย์ค่ะ รบกวนตอบด้วย TT #Norway #52  (Read 2468 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ลูกโป่งไป นอร์เวย์ =w=!!!

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: Norway
  • Generation: No
ตอนนี้ผ่านข้อเขียนแล้ว และก็เลือกนอร์เวย์อันดับหนึ่ง พอจะมีพี่คนไหนที่เคยไปนอร์เวย์มาแล้วช่วยมาแนะนำข้อดี - ข้อเสียหน่อยได้มั้ยคะ เพราะเท่าที่เสิร์ชมาก็ใช้เงินสกุล NOK ค่ะ 1 NOK นี่ประมาณ 5 บาทรึเปล่า หรือ 6 บาท ได้ข่าวว่าถ้าไปพวกนอร์เวย์แล้ววีซ่าเราจะสามารถไปในกลุ่มยุโรปได้มั้ยคะ พระอาทิตย์เที่ยงคืนเป็นยังไง :blank: และนอร์เวย์มีค่า BMI ด้วย ซึ่งเราก็อยู่ในเกณฑ์ปกติดี แต่ก็ยังสงสัยค่ะ ค่า BMI เป็นแค่ mass หรือน้ำหนัก แล้วพวก AFS เนี่ยมีจำกัดความสูงมั้ย ว่าต้องสูงเกินเท่าไร เพราะว่าเรากลัวมาก (เราเตี้ยนั่นเอง = =) คือตอน ม.2 ก็ได้ไปประชุมลูกเสือโลกที่สวีเดนนะ แบบได้ไป 100% แน่นอนเพราะสัมภาษณ์ผ่าน แต่ว่าเราสูงไม่ถึงเขาก็เลยไม่ให้ไป  :cry: :cry: :cry: :sad: