Author Topic: สอบถามการเลื่อนตัวจริง จีนโครงการพิเศษ [ด่วน]  (Read 3960 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline janejung555

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: China
  • Generation: #50 (2011-2012)
คือวันนี้กลับบ้านไป เราพึ่งเห็นว่าเอกสาร AFS มันส่งมาค่ะ แล้วมันกระทันหันมากต้องตอบรับภายในวันที่ 7 เราเลยอยากถามพี่ๆ หรือผู้รู้หน่อยค่ะ ก่อนอื่นต้องถามว่า...
1. นี่เป็นการคัดเลือกรอบสุดท้ายแล้วใช่หรือเปล่าคะ เลื่อนระดับประเทศแล้วหรือเปล่า?
2. ถ้าไม่เลือกอันนี้มันมีโอกาสจะได้เลือกใหม่มั้ย เพราะตอนเลือกประเทศ 5 ประเทศ ไม่ได้ลงประเทศจีนไปเลย งงมากค่ะ
3. ถามพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ไปจีนแล้วได้ภาษาจีนบ้างมั้ย เราเองจริงๆ ก็เรียนศิลป์- จีนนั่นแหละ แบบถ้ากลับมาไทยแล้ว สามารถใช้เครดิตที่ไปเรียนจีนมาพาสชั้นได้หรือเปล่า
4. การเลื่อนระดับนี่มันกี่ครั้งเหรอคะ จำได้ว่าเริ่มจากระดับเขต - จังหวัด - ภาค - ประเทศ ไม่ใช่เหรอคะ แต่เราพึ่งได้รับจดหมายแค่สองครั้งเองค่ะ (ไม่นับตอนที่เรียกรวมเขตนะคะ) ครั้งแรกได้สาธารณะรัฐแอฟริกาใต้ (ซึ่งก็คิดว่าน่าจะเป็นระดับจังหวัด) และก็ครั้งนี้ ได้จีนโครงการพิเศษ (ซึ่งน่าจะเป็นระดับภาค)
หรือว่าเราคิดอะไรผิด ขอร้องล่ะค่ะ ช่วยตอบกันที แบบเหลือเวลาอีกไม่กี่วันเองต้องส่งแล้วค่ะ T^T ผิดที่เราเองที่ไม่ตรวจสอบผู้จดหมายค่ะ อ่า ก็ไม่รู้จะถามอะไรแล้วน่ะค่ะ ยังไงก็วานผู้รู้มาตอบด้วยนะคะ ขอบคุณอย่างสูงเลยค่ะ
« Last Edit: December 04, 2010, 01:52:58 PM by janejung555 »

Offline PANNIE

• AFSer Junior
  • *
  • PANNIE
    • My Facebook
  • Exchange In: No
  • Generation: No
เราก็ได้ๆๆ

เราก็ไม่ได้ลงจีนไว้เหมือนกันอ่ะ มันส่งมา

แต่เราปฎิเสทไปแล้วว

อันนี้ระดับประเทศนะ (คิดว่า)

แต่การเลื่อนมันสิ้นสุดเดือนมีนาหนิ

Offline janejung555

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: China
แล้วเราจะมีโอกาสได้เลือกอีกมั้ยคะ?

Offline Toey_UD

• *
  • Exchange In: Mexico
รอบสุดท้ายแล้วจ้า

Offline P@t!p@n NOR#49

• AFSer Senior
  • *
  • หัวโบ้ง!!!
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
การเลื่อนนี่มีมาเรื่อยๆล่ะครับ
ซึ่งประเทศที่ทางเอเอฟเอสเสนอมาก็ไม่จำเป็นต้องตรงกับที่เลือกไว้เสมอไป

ส่วนไปจีนนั้นได้ภาษาจีนล้านเปอร์เซ็นต์ครับ

ส่วนการเลื่อนมีจนถึงมีนาเมษานู่นครับ
ยังไงก็ลองโทรไปถามสำนักงานดูก็ได้
Fra Lofoten til Mjøsa
Fra Akersgata til Sognefjord
Fra Nidaros til Operahuset
Kunngjøre ''Thai'' til verden

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
ใช่ ระดับหลังๆไม่จำเป็นต้องเป็นประเทศที่เลือก เหมือนกับลองใจด้วยแหละว่าอยากไปจริงมั้ย

แต่ไอ้จีนโครงการพิเศษเนี่ย มันก็มียื่นมาเรื่อยๆแหละ ฮ่าๆ

ไปจีน ได้จีนชัวร์ป๊าบครับ เพราะเค้าพูดภาษาอังกฤษกันไม่ค่อยเก่ง นั่นแปลว่าน้องต้องพูดจีนสถานเดียว ฮา

แล้วโครงการพิเศษเนี่ย อยู่หอนะ ชีวิตนักเรียนจีนร้อยเปอร์เซ็น

ปล.แต่จากที่เห็นเพื่อนพี่นะ เค้าอยู่โรงเรียนเดียวกัน = = งี้ก็คุยกันเพลินดิ

Offline 33bee

• AFSer Freshmen
  • *
เราก็ได้ๆๆ
ได้จดหมายเหมือนกันเลย ให้ตอบภายใน 7 เหมือนกัน แต่เรายังไม่ได้ตอบเลยอ่ะ5555555555555

คือในใบอ่ะ มันมีให้เลือกแต่ว่า จะไปประชุมและเข้าร่วมโครงการ ณ ประเทศจีน  จะเข้าร่วมโครงการแต่ไม่ไปประชุม  และ   จะไม่ไปประชุมและไม่ร่วมโครงการ ณประเทศจีน 
เราเลยไม่รู้ต้องตอบอันไหน อย่างคราวที่แล้วที่ได้จดหมายอ่ะ มันจะมีให้เลือกว่าสละสิทธิ์ประเทศ...........แต่ขอรักษาสิทธิ์เป็นสำรองต่อไป
แลัวอันนี้ไม่มี เราเลยไม่เข้าใจว่าถ้าเลือกไม่ไปประชุม และ ไม่เข้าร่วมโครงการ เราจะยังเป็นสำรองรอต่อไปอยู่รึเปล่า หรือว่า  หมด อด แล้ว
เราเลยไม่ได้แฟกซ์ไปอ่ะ แล้วยังงี้คือเค้าตัดสิทธิ์เราเลยรึเปล่า

Offline MAMew

• *
  • โอ๊ะโฮ่
เราก็ได้ๆๆ
ได้จดหมายเหมือนกันเลย ให้ตอบภายใน 7 เหมือนกัน แต่เรายังไม่ได้ตอบเลยอ่ะ5555555555555

คือในใบอ่ะ มันมีให้เลือกแต่ว่า จะไปประชุมและเข้าร่วมโครงการ ณ ประเทศจีน  จะเข้าร่วมโครงการแต่ไม่ไปประชุม  และ   จะไม่ไปประชุมและไม่ร่วมโครงการ ณประเทศจีน 
เราเลยไม่รู้ต้องตอบอันไหน อย่างคราวที่แล้วที่ได้จดหมายอ่ะ มันจะมีให้เลือกว่าสละสิทธิ์ประเทศ...........แต่ขอรักษาสิทธิ์เป็นสำรองต่อไป
แลัวอันนี้ไม่มี เราเลยไม่เข้าใจว่าถ้าเลือกไม่ไปประชุม และ ไม่เข้าร่วมโครงการ เราจะยังเป็นสำรองรอต่อไปอยู่รึเปล่า หรือว่า  หมด อด แล้ว
เราเลยไม่ได้แฟกซ์ไปอ่ะ แล้วยังงี้คือเค้าตัดสิทธิ์เราเลยรึเปล่า
เราเพิ่งได้วันที่8 ให้เราส่งวันที่7
จะบ้าเร๊อะ
แร้วถ้าเราไม่ไปนี่
มันยังรอต่อได้อยุ่รึป่าว??

Offline PANNIE

• *
  • PANNIE
เราก็ได้ๆๆ

เราตอบไปว่า จะไม่ไปประชุมและไม่ร่วมโครงการ ณประเทศจีน  ตอนแรกก็กลัวเหมือนกัน แต่มันเน้นว่า จีน ก็เลยเลือก

Offline 33bee

• AFSer Freshmen
  • *
เราก็ได้ๆๆ

เราตอบไปว่า จะไม่ไปประชุมและไม่ร่วมโครงการ ณประเทศจีน  ตอนแรกก็กลัวเหมือนกัน แต่มันเน้นว่า จีน ก็เลยเลือก

เราส่งไแล้วล่ะ ว่าไม่เอาอ่ะ แต่ส่งไปช้าอ่ะ ไม่รู้เค้าตัดสิทธิ์เลยเปล่า แต่ต่อจากนี้เราว่าคงไม่ได้แล้วล่ะ เลยคิดว่าจะไม่รอแล้วอ่ะ