Author Topic: อยากรู้วิธีที่ตอบทุกคำถามที่จะทำให้ผ่านการสอบสัมภาษ  (Read 5345 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Thitipak

• AFSer Novice
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: No
สวัสดีครับพี่ๆชาว AFS
ผมอยากรู้ว่าวิธีที่ตอบทุกคำถามที่จะทำให้ผ่านการสอบสัมภาษ นั้นจะต้องทำตอบในลักษณะยังไง กรรมการถึงจะให้เราผ่านครับ
เพราะผมสอบผ่านข้อเขียนในปีนี้เลยอยากจะถามพี่ๆชาวAFSทุกคน
ผมเลือก อเมริกา เป็นประเทศแรก และ แคนนาดา เป็นประเทศที่สอง

Offline vista054

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: Australia
  • Generation: #50 (2011-2012)
ตอบแบบมั่นใจครับ ไม่ต้องกังวล เขาดูที่บุคลิก ของเรา ครับ แลัวไหวพริบด้วยครับ

Offline Green { Canada ๕o#

• AFSer Junior
  • *
  • ◑0◐ 。◕‿◕。 ♫ ♬ ♪ ♩ ♭ ♪ ☼ ♠ ♣ ♠
  • Exchange In: Canada
  • Generation: #50 (2011-2012)
กรี๊ดดดดดมาเป็นรุ่นน้องแคนาดาเถอะ!5555 แคนาดาผู้ชายน้อยทุกปี อย่างรุ่นเรานี่มีผู้ชายคนเดียว
ไม่ต้องกลัวนะ=O=;; เลือกแคนาดาแล้วหน้าตาดีๆๆ >_<5555555555

เวลาตอบคำถามก็พกความมั่นใจไปเต็มที่เลยค้า ตอบแบบมั่นใจอ้ะ ไม่ใช่กล้าๆ กลัวๆ แล้วก็กล้าที่จะแสดงออก ห้ามอาย!!
เค้าให้ทำอะไรก็ทำเลยอย่าอ้ำอึ้ง ของเราให้ร้องเพลง เราก็ร้องเลย5555555 ไม่ต้องสนว่าเสียงตัวเองเพราะหรือป่าว
ต้องเด่นเข้าไว้ แต่อย่าเด่นมากจจนเกินไปน้ะ สู้ๆๆๆ ติดหรือไม่ติดมาบอกด้วยยยย ขอให้โชคดีค้าาาา :D
23B970BA
♡MSN : [email protected]    <3
Canada AFS50# EU1:o)

• *
 :laugh:ขอบคุณครับ จะทำให้เต็มที่เลย

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
ไม่มีคำตอบแบบไหนถูก ไม่มีคำตอบแบบไหนผิด ท่าทาง อิริยาบถทุกอย่างที่รุ่นพี่บอกมา บางครั้งมันอาจจะไม่โดนใจกรรมการสัมภาษณ์ครับ

มั่นใจเกินไปจนผิดธรรมชาติก็ไม่รอด

ตอบสิ่งที่อยู่ในใจ สิ่งที่คิด สิ่งที่เป็นตัวเองที่สุด จะได้หรือไม่ได้อีกเรื่องนึง แต่อย่างน้อยก็ขอให้เข้าใจว่า ไม่ว่าผลจะเป็นเช่นไร เราก็ทำลงไปด้วยตัวของเราเอง

• *
ผมแบงค์ครับ

ตัวจริงอเมรืกา NH ครับ :wink:

Offline NG_TA USA#49[TX]

• AFSer Graduate
  • *
  • Otaku แห่ง AFSer 49#
  • Generation: #49 (2010-2011)
ผมแบงค์ครับ

ตัวจริงอเมรืกา NH ครับ :wink:
หึๆ รุ่นน้องสินะ

in my precious memory........
at Texas-New Maxico border
ski Trip Texas-Colorado 12-20 March 2011