Author Topic: สอบถามเรื่องประวัติการฉีดวัคซีนค่ะ  (Read 3256 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mama Nadear

• AFSer Novice
  • *
รบกวนสอบถามว่า ถ้าประวัติการฉีควัคซีนของลูกสาวหายจริง ๆ น่ะค่ะ
คือเมื่อไปหาคุณหมอแล้ว เราก็แค่จดมา หรือว่าต้องมีเอกสารรับรองจากคุณหมอค๊ะ
รบกวนด้วยค่ะ คุณแม่เครียดจังเพราะหาไม่เจอค่ะ

Offline MaNOo

• *
    • My Facebook
    • My LinkedIn Profile
    • My Tumblr
    • follow @only_menu on twitter
  • Exchange In: United States
  • Generation: #52 (2013-2014)
อ่า...จากที่เราไปหาหมอมาน้า
หมอบอกว่าถ้ามีก็ดี
ถ้าไม่มีก็ฉีดใหม่หมดเลย =,.= แต่เผอิญเรามีอ่า แหะๆ
ก็ค่อยๆไล่ฉีดไปก็ได้ ไม่อันตรายหรอกจ้ะ  :laugh:
สวัสดีค่า :) ชื่อ มัสมั่น ค่ะ
Facebook : https://www.facebook.com/Masman.Menu
twitter: @only_menu
E-mail : [email protected]

Offline MoNaLiZa

• AFSer Freshmen
  • *
  • USA ~!
    • EXO-Thailand
  • Generation: #51 (2012-2013)
รบกวนสอบถามว่า ถ้าประวัติการฉีควัคซีนของลูกสาวหายจริง ๆ น่ะค่ะ
คือเมื่อไปหาคุณหมอแล้ว เราก็แค่จดมา หรือว่าต้องมีเอกสารรับรองจากคุณหมอค๊ะ

- มีเอกสารรับรองจากคุณหมอดีกว่าค่ะ ถ้าเกิดว่าฉีดวัคซีนนั้นชัวร์แล้ว บางอันก็ไม่ต้องฉีดใหม่ค่ะ
บางอันก็ต้องฉีดใหม่เพราะวัคซีนมันอยู่ได้แค่สิบปี เราก็ต้องฉีดกระตุ้นมันหนึ่งเข็ม แบบนี้น่ะคะ (งงเปล่าค่ะ T^T)
ถ้าไม่มีเลยก็อาจจะต้องฉีดใหม่น้า ._.
T-ARA&TEEN TOP .. SUPPORT ALL KPOP

Offline Onice USA#52

• *
  • Nice #52
  • Generation: #52 (2013-2014)
กลัวฉีดวัคซีนไม่ทันอ่ะครับ ... เค้าจะส่งเอกสารกลับมาไม๊ครับ