Author Topic: จะมีโอกาสมั้ยค่ะ?  (Read 2074 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kawintra

• AFSer Novice
  • *
จะมีโอกาสมั้ยค่ะ?
« on: July 07, 2010, 07:22:08 PM »
พี่ค่ะ หนูได้สำรองภาคพื้นใต้ อันดับ2ค่ะ เลือกญี่ปุ่นอันดับแรก มีโอกาสบ้างมั้ยค่ะที่จะได้ไปญี่ปุ่น?
เศร้าจังค่ะ :(

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• AFSer Senior
  • *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
    • My Facebook
  • Exchange In: Chile
  • Generation: #48 (2009-2010)
Re: จะมีโอกาสมั้ยค่ะ?
« Reply #1 on: July 07, 2010, 07:28:20 PM »
อืมมมม อาจจะนะ ถ้าโชคดี เพราะลำดับก็ต้นๆอยู่พอควร ^^ มันขึ้นอยู่กับว่าจะมีคนสละสิทธิ์แค่ไหนหรือมีโควต้ามาเพิ่มมั้ย
เราก็อยากไปญี่ปุ่นนะ ได้สำรองใต้อันดับ 7 อ่า แต่ว่าคือเรารอถึงประมาณเดือนตุลาอ่ะ เราก็ตัดสินใจไปชิลีแทน ฮ่าาา xD
เพราะเห็นอาจารย์เขาบอกว่าญีี่ปุ่นตอนรุ่นเราอ่ะ เต็มหมดแล้ว เลยตัดใจ แต่ยังไงก็ลองรอๆไปก่อนนะจ้ะ ^^
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥

• *
« Reply #2 on: July 07, 2010, 07:30:46 PM »
ญี่ปุ่นแต่ละศูนย์เค้าจะรับเพิ่มบ้างมั้ยค่ะ? ไม่งั้นก็ไม่รู้จะไปไหนแล้ว  :embarrassed:
มีรุ่นพี่คนไหน สำรองแล้วได้ไปญี่ปุ่นบ้างเอ่ยยย?

• *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
« Reply #3 on: July 07, 2010, 07:36:09 PM »
ญี่ปุ่นแต่ละศูนย์เค้าจะรับเพิ่มบ้างมั้ยค่ะ? ไม่งั้นก็ไม่รู้จะไปไหนแล้ว  :embarrassed:
มีรุ่นพี่คนไหน สำรองแล้วได้ไปญี่ปุ่นบ้างเอ่ยยย?

รับเพิ่มมั้ยหรอ...อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน คงขึ้นอยู่กับแต่ล่ะปีด้วยล่ะมั้ง >O< แต่เอาหน่า ถึงไม่ติดญี่ปุ่นไปที่อื่นก็ได้ รับรองคุ้ม xD
คือตอนแรกชิลีเราไม่ได้อยากไปหรอกนะ ไม่ได้รู้อะไรเล้ยเกี่ยวกับชิลี แต่ว่าคือแบบใครๆก็บอกว่าเนี้ย ญี่ปุ่นไปเมื่อไรก็ได้ ค่อยสอบทุนไปตอนมหาลัยก็มีเยอะแยะ
หรือทำงานก็ยังมีให้ไปญี่ปุ่น แต่คืออย่างชิลีแบบเนี้ยมันไปไม่ได้แล้วอ่ะ มันไกล แล้วก็มีอะไรหลายๆอย่างที่คนไทยไม่ค่อยรู้ ต้องไปฟังตอนปฐมนิเทศน์ xD
แล้วจะเปลี่ยนความคิดไปส่วนหนึ่ง~ แต่เราก็เข้าใจว่าอยากไป เพราะตอนนั้นเราก็อยากไปม้ากกกก~~ :) แต่ดวงไม่ถึง ฮ่าาาา
ยังไงก็สู้ๆนะจ้าาาา เป็นกำลังใจให้เน้อออ
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!

Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥

• *
« Reply #4 on: July 07, 2010, 07:37:35 PM »
ขอบคุณมากมากค่า  :laugh:
คือเรียนศิลป์ญี่ปุ่นอยู่ คิดว่าไปคงได้อะไรกลับมาเยอะ ฮ่าๆๆ
เค้าจะโทรมาใช่มั้ยค่ะ?

• *
« Reply #5 on: July 07, 2010, 07:42:04 PM »
ขอบคุณมากมากค่า  :laugh:
คือเรียนศิลป์ญี่ปุ่นอยู่ คิดว่าไปคงได้อะไรกลับมาเยอะ ฮ่าๆๆ
เค้าจะโทรมาใช่มั้ยค่ะ?

จ้าาาาา ก็คือเราต้องไปรายงานตัวแล้วก็ปฐมนิเทศน์ก่อนนะ แล้วหลังจากนั้นคือเขาจะโทรมาถามเองว่ามีโควต้าของประเทศไหนเหลืออยู่บ้าง
ถ้าจะไปก็ตอบตกลงเขาก็จะเลื่อนสถานะให้เป็นตัวจริงให้ ^^

• *
« Reply #6 on: July 07, 2010, 07:48:54 PM »
อ่อค่ะ เข้าใจแล้วค่ะ ฮี่ๆๆ :laugh:
ขอให้ได้เถิดดด

Offline PUNCHZ'

• *
  • Exchange In: Italy
  • Generation: #49 (2010-2011)
« Reply #7 on: July 07, 2010, 07:49:26 PM »
พี่ค่ะ หนูได้สำรองภาคพื้นใต้ อันดับ2ค่ะ เลือกญี่ปุ่นอันดับแรก มีโอกาสบ้างมั้ยค่ะที่จะได้ไปญี่ปุ่น?

มีแน่นอน อันอับ 2 !!! ของพี่เลือก 1.อิตาลี่ 2.อเมริกา 3.เดนมาร์ค เป็นตัวสำรอง อันดับ 3 ได้อิตาลี่  ถ้าประเทศมันคู่กับน้องมันก็จะมาหาน้องเอง =D
Punch ITA#49 :))

Offline ๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐

• Moderator
  • *
  • กิ๊บบ้อนเปรูสี่สิบห้าค่ะ
  • Exchange In: Peru
  • Generation: #45 (2006-2007)
« Reply #8 on: July 07, 2010, 07:51:05 PM »

มีแน่นอน อันอับ 2 !!! ของพี่เลือก 1.อิตาลี่ 2.อเมริกา 3.เดนมาร์ค เป็นตัวสำรอง อันดับ 3 ได้อิตาลี่  ถ้าประเทศมันคู่กับน้องมันก็จะมาหาน้องเอง =D

น้องอันดับ 2 ของศูนย์ไหนจ๊ะ
ต้องดูที่โควต้าของศูนย์นั้นนะจ๊ะว่ามีประเทศอะไรบ้าง
ถ้าไม่เลือกประเทศเยอะ โอกสสูงค่ะ แต่ก็ไม่แน่นอน ต้องลองดูนะ
PERU he cambiado mi vida ^_____^

YO♥PERU

Mail    : [email protected]
BB PIN: 216DA55E (Pls tell you are AFS)
FB       : Suriwipa Gybzo Ruengsen
Twitter: @gybzo_suriwipa

• *
« Reply #9 on: July 07, 2010, 09:52:12 PM »
ศูนย์เตรียมอุดมค่า

Offline TrueLight

• AFSer Freshmen
  • *
  • i'm such a lucky girl !!!
  • Exchange In: Japan
  • Generation: #50 (2011-2012)
« Reply #10 on: July 11, 2010, 09:37:51 PM »
^

ไปด้วยกันนะไหม !!! T^T ไปหาชชม.ด้วยกัน (ที่ญี่ปุ่น ?)

ถ้าหนูได้พี่ก็ได้ด้วย (เปล่าวะ) อยากให้น้องไปด้วยๆๆๆ

ขอบคุณกระทู้นี้สำหรับกำลังใจอันท้วมท้น เราต้องได้โอกาสนั้นสิ ^^!!!
THSK ,, AKTF* ETERNALLY

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
« Reply #11 on: July 11, 2010, 09:39:03 PM »
น้องไหม น้องเหมียว หนูรู้นะคะว่าน้องทั้งสองคือใคร คิคิ

ใช่ๆ

จะบอกว่าที่ศูนย์เตรียมอ่ะ เรียกสำรองไม่เหมือนศูนย์อื่นนะ คือหลังจากส่งใบสมัครแล้วจะเรียกรวมมา แล้วมาเลือกกันเลย

แต่รอบหลังจากนั้นก็จะเป็นโทรแล้วล่ะ
« Last Edit: July 11, 2010, 09:41:19 PM by ¤PÆPนอเว#๔๙¤ »

tannoiz

• Guest
« Reply #12 on: July 12, 2010, 12:56:03 AM »
ถ้าจำไม่ผิด  เหตุการณ์ตอนรุ่น48ของศูนย์เตรียม...สำรองอันดับที่1ฟาดญี่ปุ่นไปกิน  สำรองอันดับ2(เพื่อนพี่) เลยอกหัก...มาลงสวิตเซอร์แลนด์ฮะ  ; )

ประสบการณ์  ขู่เด็กๆๆๆ   555+