Author Topic: ถามเรื่อง ประเทศแคนาดากับฝรั่งเศส ค่ะ  (Read 1995 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline `Gife ♪

• AFSer Junior
  • *
  • ;(
    • My Facebook
  • Exchange In: Peru
  • Generation: #50 (2011-2012)
คืออยากรู้ว่า ถ้าเราจะเลือก ฝรั่งเศสกับแคนาดา นี่
จะต้องเรียนภาษานั้นๆก่อนหรอคะ ?

ถ้าต้องแล้วทำไมถึงต้องเรียนก่อนอ่ะคะ เพราะประเทศอื่นไม่เห็นต้องเรียนเลย -0-

(อาจจะถามคำถาม stupid ไปหน่อยนะคะ ;) )
; AFSer' 50# ;; I'll be there! <*

Fighting !!!!!

`I'm Gift ;x`

รอต่อไปนะเรา -..-

>[email protected]< add มาได้จ้ะ

Offline PANNIE

• *
  • PANNIE
  • Exchange In: No
  • Generation: No
เอิ่มมม ไม่รุ้อ่า >o<

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
คืออยากรู้ว่า ถ้าเราจะเลือก ฝรั่งเศสกับแคนาดา นี่
จะต้องเรียนภาษานั้นๆก่อนหรอคะ ?

ถ้าต้องแล้วทำไมถึงต้องเรียนก่อนอ่ะคะ เพราะประเทศอื่นไม่เห็นต้องเรียนเลย -0-

(อาจจะถามคำถาม stupid ไปหน่อยนะคะ ;) )

ก็อาจจะต้องการพื้นฐานไปก่อนครับ เพราะภาษาฝรั่งเศสมันไม่ใช่ภาษาง่ายๆ

แต่ว่าไม่ต้องรีบร้อน สอบติดก่อนค่อยไปเรียนก็ได้ครับ

tannoiz

• Guest
ฝรั่งเศส  บังคับให้เรียนศิลป์-ภาษาฝรั่งเศส หรือ เรียนภาษากับสถาบันสอนภาษาที่ได้รับการรับรองจากกระทรวงศึกษาธิการ ก่อนเดินทางอย่างน้อย2คอร์ส

แคนาดา  ไม่ได้บังคับตามหลักเกณฑ์  แต่ก็ควรเรียนไปเพื่อความเข้าใจอย่างรวดเร็ว

Offline `Gife ♪

• *
  • ;(
  • Exchange In: Peru
  • Generation: #50 (2011-2012)
ขอบคุณค่ะ ^ ^
; AFSer' 50# ;; I'll be there! <*

Fighting !!!!!

`I'm Gift ;x`

รอต่อไปนะเรา -..-

>[email protected]< add มาได้จ้ะ