Author Topic: "โคนัน+คินดะอิจิไปที่ไหนก็ต้องมีคนตาย..." update!!!  (Read 4276 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jeep ▼ ARG 48

• AFSer Senior
  • *
  • Exchange In: Argentina
  • Generation: #48 (2009-2010)
นารุโตะก็สนใจแพนด้าเหมือนกันนะครับ

คินดะอิจิ

เจ้าของท่าว่ายน้ำอันลือลั่น..
อันสุดท้ายเก่าโคตร แต่ฮา 555+

credit  j-hero + wiseman  pantip

ปล อยากได้ตำแหน่งพวกนอกเรื่องจังทำไมไม่มีนะ - -a ฮาๆกันนะ :th_039_:

คิดว่าจะตั้งกระทู้เดียวแล้วเอาหลายเรื่องมาร่วมกันจะดีมะ ตั้งมากไปกลัวโดนอุ้ม admin อย่าอุ้มผมไปนะ  :th_093:

ทุกท่านคิดว่าไงครับ ร่วมทู้เดียวเปิดอ่านกันเอง หรือตั้งใหม่กินแรมคอมโฮสต่อไป :th_102_: :th_102_:

ก่อนแต่ง-หลังแต่ง โอว...แม่เจ้า

ก่อนแต่งงาน
. . .
ช. ผมจะรีบทำทุกอย่างให้เรียบร้อยโดยเร็วที่สุดเลย เพื่ออนาคตของเราทั้งสอง
ญ. คุณอยากจะไปจดทะเบียนฯ กับฉันที่อำเภอมั้ยคะ ?
ช. แน่นอนที่สุด ผมภาวนาให้ได้ยินคำนี้จากปากคุณมานานแล้ว
ญ. แล้วคุณจะเลิกกับฉันมั้ยนี่ ?
ช. ไม่มีทางเด็ดขาดเลย ต่อให้ผมตายก็เถอะ
ญ. ถ้าฉันงอนคุณขึ้นมา คุณจะง้อฉันหรือเปล่า ?
ช. สำหรับคุณแล้ว ผมจะพยายามทำทุกวิธี ที่คิดได้เลยเชียวแหละ
ญ. แล้วคุณคิดจะรังแกฉันบ้างมั้ยคะ ?
ช. ผมคงต้องฆ่าตัวตายแน่ๆ ถ้าจะทำอย่างนั้นกับคุณ
ญ. จูบฉันสักครั้งซิคะ
. . .
หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น  :th_077_: :th_077_:

« Last Edit: June 23, 2009, 06:14:29 AM by jeep # ARG 48 »

Taylor

• Guest
ตำแหน่งนอกเรื่อง

มีด้วยเหรอ

ฮ่าๆๆๆ

แต่ฮาจิงๆๆๆ

ใจมาก

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
    • My Facebook
  • Exchange In: Chile
Joeeeeeee* shao XD 
มิน่าล่ะ เพราะมีเดทโน๊ตนี่เอง ฮ่าๆ
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥

Offline ραт ARG 48™.

• AFSer Counselor
  • *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
always visit sea na mung I jeep

tar mun jing jing me eek pa??? want want
555+

Offline PLOY >_<

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • ★*PLOY*★
  • Exchange In: United States

L'Arts TU :D

E-mail [email protected]

tannoiz

• Guest
Death Note??   ซะงั้นว่ะ   -*-

เอ่อออ....สนับสนุนนะ  "เซียนโพสต์ออกทะเล"  555+

Offline หนูจ๋าไปอเมริกา 48

• AFSer Graduate
  • *
55
ขำอ่ะ
สงสัยอยู่เหมือนกัน
USA Camp 1 Bus 1 ORD, Duluth MN
ศูนย์ศึกษานารี

Offline --★ LamPon

• AFSer Graduate
  • *
  • LamPon L กะ P เราคู่กัน
5555+

เพราะเดทโน๊ตนี่เอง

อิอิ
E-mail : [email protected]
Hi 5 : http://ponlpk-disenchanted.hi5.com
Facebook : Pon Lampard
-------------- รั ก เ ช ล ซี ข า ด ใ จ (^^'') ----------------
C H E L S E A    I S    MY    LIFE

Offline [G] u i t a [R]*48 สวีเดนจ้ะ :)

• *
  • SVERIGE! " Jag saknar min älskling " ... GA"
    • http://dex-zter.hi5.com/
ชอบโคนันๆ

ปนกันได้น้ออ

5555

"Don't stop giving love even if you don't receive it. Smile and have patience."

* ll I'll do my best ll *: ))

'GA' Because we can !!

" Time and distance will make our love even stronger. "

แอดได้จ้ะ ;D : www.facebook.com/phuntee

Offline Hin USA~MO

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • USA~IAH#48
ก็ว่าไปที่ไหนก็มีแต่คนตาย 555+

:th_102_: :th_102_: :th_102_:
USA#48 Bus3 Independence,Missouri

มงฟอร์ตวิทยาลัยแผนกมัธยม,เชียงใหม่-->Truman High School

Offline THUBBY* SEA

• AFSer Sophomore
  • *
  • เทอปล่อยให้รอนานเกินไปแล้ว
ฮาจิงๆ โยงกันได้นะเนี่ย :m131:

Offline ραт ARG 48™.

• *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
ก็ว่าไปที่ไหนก็มีแต่คนตาย 555+

:th_102_: :th_102_: :th_102_:

JINGGGGGGGGGGGGGGGG

Offline jeep ▼ ARG 48

• *
  • Exchange In: Argentina
เรื่องขำๆจาก ผู้กำกับและหนังTransformer

ณ งานเกี่ยวกับหนังงานนึงที่ผ่านมา ทีมงานทรานฟอร์มเมอร์ได้ไปออก
แต่ละคนก็มี ไมค์ติดที่คอ มีทั้งไมเคิ้ล เบย์ คนพากย์Optimas Prime คนพากย์Megatron และคนพากย์Bumblebee

พองานแถลงสัมภาษณ์เสร็จปุ๊บ ก็มาช่วงพักเบรค ทุกคนก็ลงไปจากเวที แต่คนควบคุมเสียงเค้าลืมปิดไมค์ ทั้งๆที่พักเบรคอ่ะนะ

คนพากย์Optimas Prime คุยกับ คนพากย์Megatronที่กำลังหยิบบทพากย์ของตัวเองไปท่อง(ขณะที่ยังไม่ได้ปิดเสียงไมค์)ว่า

Optimas Prime: เฮ้ นายดูบทพากย์ฉันสิ ฉันตายเร็วมากเลยแหละ เสียดายใจ
Megatron : ฉันตายเร็วกว่านายอีกนะ ภาคนี้น่ะ ฉันก็ได้พากย์แป๊บเดียวเอง

คนดู แฟนคลับ และคนที่มาร่วมงานคราวนั้นก็ช๊อกกันมากที่สปอยกันทำไม? ออฟติมัสไพรม์ตายเร็วจริงเหรอ

คนพากย์Bumblebeeเห็นแล้วตกใจเลยรีบบอกว่า

Bumblebee: พวกนายจะพูดตอนนี้ทำไม คนดูช๊อกหมดแล้ว

ไมเคิ้ล เบย์ เลยพูดกับคนดูว่า อันนี้บทพากย์ ของภาค10ครับ รอคอยดูได้เลย อิอิ

------------------------------------------------------------------
ก่อนจะสร้างหนังทรานฟอร์มเมอร์2 ไมเคิ้ล เบย์มาระบายความในใจกับกองถ่าย

ไมเคิ้ล เบย์: ทำไงดี ฉันอยากจะให้ทรานฟอร์มเมอร์ Go inter มากกว่านี้ แต่ทุนไม่พอแล้วล่ะ เพราะฉันสัญญาไว้แล้วว่าจะใช้ทุนแค่ 200ล้าน

ทีมงาน: คุณใช้เงินได้ประหยัดมาก! เทียบจากหนังแล้ว ไม่น่าเชื่อเลย

ไมเคิ้ล เบย์: ฉันอยากไป อียิปต์ อยากไปฮ่องกง อยากไปทิเบต อยากไปหลายประเทศเลย! 

ทีมงาน: ทำไงดีล่ะ ขอสถานทูตประเทศนั้นๆยืมพื้นที่ถ่ายฟรีได้มั๊ย

ไมเคิ้ล เบย์: ไม่น่าจะได้ แพงค่าเครื่องบินพวกเราด้วยแหละ 

หลายสัปดาห์ต่อมา เรื่องนี้รู้ไปถึงหู เจ้าชายประเทศอียิปต์

ทีมงาน: เฮ้ คุณเบย์ มีคนในราชวังอียิปต์ให้มาบอกคุณว่า "บอกผู้กำกับด้วยว่า ให้มาถ่ายทำ ถ่ายทำฟรีทุกอย่างเลยนะ เพราะเจ้าชายเป็นแฟนคลับหนังเรื่องทรานฟอร์มเมอร์ตัวจริง" 

จากนั้นทีมงานก็ถ่ายทำฟรีๆ ฮ่องกงก็ฟรี เพราะเจ้าชายต่างเป็นแฟนคลับเรื่องนี้ อิอิ

-------------------------------------------------------------

พาราเม้า(ค่ายหนังทรานฟอร์เมอร์) โทรมาหาไมเคิ้ล เบย์

พาราเม้า: ทรานฟอร์มเมอร์3 ฉาย 3 กรกฏาคม 2011 นะ
ไมเคิ้ล เบย์ : ไม่เอา ขอเป็นปี2012 ได้มั๊ย 
พาราเม้า: 1ปีที่ว่างจะเอาเวลาไปทำอะไรอ่ะ
ไมเคิ้ล เบย์: ให้ผมหยุดพักเรื่องหุ่นยนต์เถอะ ถ้าเกิดเอาปี2011เลย กันยายนนี้ผมก็ต้องเริ่มงานโปรเจ็คภาค3อีกแล้ว ให้ผมพักเถอะนะ

เพราะทุกวันนี้ผมฝันว่า ผมมีอะไรที่รูปากของ บัมเบิ้ลบีจะแย่อยู่แล้ว 

พาราเม้า: .........เหตุผลดีมาก ขอบคุณ การเลื่อนฉาย อนุมัติ -*-
ไมเคิ้ล เบย์ : Yesssssss 

--------------------------------------------------------------

ใครๆก็รู้ว่า ไมเคิ้ล เบย์ ผู้กำกับทรานฟอร์มเมอร์ ไม่กินเส้นกับ ผู้กำกับคนเหล็ก

ณ สตูดิโอ ยูนิเวอร์แซล (ไมเคิ้ลเบย์ไปเหยียบถิ่นศัตรูไมฟะ อิอิ)

ขณะที่กำลังออกจากสตูดิโอ ไมเคิ้ล เบย์ เดินสวนผู้กำกับคนเหล็กพอดี

ผู้กำกับทรานฟอร์มเมอร์: ทำไมหนังคนเหล็กภาคใหม่ของนายถึงลอกเลียนแบบทรานฟอร์มเมอร์จัง

ผู้กำกับคนเหล็ก: ทรานฟอร์มเมอร์เป็นหนังที่ดีนะ แต่... หุ่นยนต์ของนายมันสร้างมาจากของเล่น! สีสันก็เลยฉูดฉาดไม่สมจริงๆ สู้หุ่นยนต์ฉันก็ไม่ได้ มาจากมนุษย์ มีความดูแล้วเป็นคนมากกว่า

จากนั้นทั้งคู่ก็ทะเลาะกัน

ผู้กำกับทรานฟอร์มเมอร์: หนังของฉันน่ะใหญ่กว่า

ผู้กำกับคนเหล็ก: หนังของฉันต่างหากที่ใหญ่กว่า

เถียงกันไป เถียงกันมา ผู้กำกับคนเหล็ก ปลดกระดุม รูดซิปกางเกงยีนส์ลง ถกกางเกงใน พร้อมโชว์ของ และพูดว่า

ผู้กำกับคนเหล็ก: ของฉันน่ะใหญ่กว่า 

ไมเคิ้ล เบย์ เอาบ้าง

ผู้กำกับทรานฟอร์มเมอร์: ของผมต่างหากที่ใหญ่กว่า 

และแล้วผู้กำกับคนเหล็กก็หันไปถามพนักงานหญิงในนั้น ทั้งๆที่ไอ้หนูวัย40+ยังโชว์อยู่

ผู้กำกับคนเหล็ก: ของผมใหญ่กว่าใช่มัยครับ

พนักงานหญิงวิ่งหนีกรี๊ดออกไป 

ผู้กำกับคนเหล็ก: เห็นมั๊ยเบย์ ของผมใหญ่กว่า ผู้หญิงยังกรี๊ด 

ผู้กำกับทรานฟอร์มเมอร์: ชริ คอยดูเถอะ 

หลายวันต่อมา ไมเคิ้ล เบย์โทรไปขอโทษผู้กำกับคนเหล็ก

ผู้กำกับทรานฟอร์มเมอร์: ขอโทษนะครับ ผมไม่น่าเริ่มก่อนเลย ผมเป็นคนปากไว ขอโทษด้วย

ผู้กำกับคนเหล็ก: ไม่เป็นไรหรอก ฉันเองก็ใจร้อน

ผู้กำกับทรานฟอร์มเมอร์: นี่แต่รู้อะไรมั๊ย

ผู้กำกับคนเหล็ก: อะไร?

ผู้กำกับทรานฟอร์มเมอร์: ของผมน่ะใหญ่กว่า 

----------------------------------------------------------------------

credit โรลจัล ณ Gcon

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
  • Exchange In: Chile

ก่อนแต่ง-หลังแต่ง โอว...แม่เจ้า

ก่อนแต่งงาน
. . .
ช. ผมจะรีบทำทุกอย่างให้เรียบร้อยโดยเร็วที่สุดเลย เพื่ออนาคตของเราทั้งสอง
ญ. คุณอยากจะไปจดทะเบียนฯ กับฉันที่อำเภอมั้ยคะ ?
ช. แน่นอนที่สุด ผมภาวนาให้ได้ยินคำนี้จากปากคุณมานานแล้ว
ญ. แล้วคุณจะเลิกกับฉันมั้ยนี่ ?
ช. ไม่มีทางเด็ดขาดเลย ต่อให้ผมตายก็เถอะ
ญ. ถ้าฉันงอนคุณขึ้นมา คุณจะง้อฉันหรือเปล่า ?
ช. สำหรับคุณแล้ว ผมจะพยายามทำทุกวิธี ที่คิดได้เลยเชียวแหละ
ญ. แล้วคุณคิดจะรังแกฉันบ้างมั้ยคะ ?
ช. ผมคงต้องฆ่าตัวตายแน่ๆ ถ้าจะทำอย่างนั้นกับคุณ
. . .
หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น  :th_077_: :th_077_:

ฮาได้อีก  :th_053_XD:
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥

tannoiz

• Guest

ก่อนแต่งงาน
. . .
. . .
หลังแต่งงานแล้ว 10 ปี...ให้อ่านย้อนขึ้น  :th_077_: :th_077_:

ฮาได้อีก  :th_053_XD:

เออว่ะ จริงด้วย!!!  เพิ่งเห็นว่ามันก้อฮาด้ายยยย

:th_053_XD: