AFS Knowledge > Q&A

ถาม-ตอบ ทุกปัญหา ระหว่างเข้าร่วมโครงการในสหรัฐอเมริกา USA 49

(1/108) > >>

Mike:
สวัสดีครับ น้อง ๆ ทุกคน

พี่ชื่อ ต้นไม้นะครับ USA 44 ปัจจุบันพี่เรียนในไทย แต่ว่าพี่ช่วยงานทาง AFS-USA เป็น official volunteer นะครับ ได้ไปช่วยงานที่อเมริกาปีที่แล้ว ปัจจุบันพี่ก็คอยประสานงานกับทาง AFS-USA ผ่านทางอีเมล โดยตรงกับเจ้าหน้าที่ฝ่าย hosting ของ AFS USA Eastern Region (กลุ่ม JFK) ไม่ว่าจะเป็นการหาโฮส หรือช่วยเหลือกรณีน้อง ๆ มีปัญหาในประเทศสหรัฐฯ แต่พี่ทำในฐานะ volunteer ของทาง USA ไม่ใช่ของไทยนะครับ ดังนั้นอย่าสับสน หรือเอาพี่ไปอ้างว่าทำงานให้ทางเอเอฟเอสไทยนะครับ  ;D

ถ้าน้อง ๆ รุ่น 48 สหรัฐฯ มีปัญหา หรือข้อสงสัย เกี่ยวกับการหาโฮส หรือเกี่ยวกับโรงเรียน หรือการเดินทาง พี่ยินดีช่วยเหลือเท่าที่จะทำได้นะครับ ^^

รักน้องทุกคน  :wub:

W♪n :: USA48:
อยากรู้ โฮสแล้ววววอะคับ ^^

นายอัศจรรย์:

คืออยากรุ้ว่าสมมติเราได้โซน ORD
แต่คือ เราสามารถมีสิทได้โฮสที่อยุ่โซนอื่นป่ะครับ
แบบโฮสโซอื่นรับเราอ่า

PROUD USA, ORD #48:
คืออยากถามว่า

เรื่องโรงเรียน
โฮสจะเป็นคนเลือกให้เรา รึว่าทางเอเอฟเอสเลือกให้??

W♪n :: USA48:
โซนนี่คือที่เขาส่งเอกสารไปใช่มะ
แล้วถ้าไม่มีใครรับก็ต้องไป โซนอื่นอะจิ ><

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version