Author Topic: ตัวสำรองต้องอ่าน: การเลื่อนสถานภาพตัวสำรอง เข้ามาดูด้วยนะคะ ^___^  (Read 63612 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐

• Moderator
  • *
  • กิ๊บบ้อนเปรูสี่สิบห้าค่ะ
    • My Facebook
  • Exchange In: Peru
  • Generation: #45 (2006-2007)
;D ตัวจริงจ่ายงวดแรกภายใน 3 วัน
ส่วนตัวสำรอง 7 วันหลังเลื่อนสถานะ

เข้าใจบ่คะ?
PERU he cambiado mi vida ^_____^

YO♥PERU

Mail    : [email protected]
BB PIN: 216DA55E (Pls tell you are AFS)
FB       : Suriwipa Gybzo Ruengsen
Twitter: @gybzo_suriwipa

Offline generous

• AFSer Freshmen
  • *
  • Generation: #50 (2011-2012)

Offline tukiiz

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: Germany
แล้วถ้าได้ตัวจริง

แล้วเปลี่ยนประเทศได้ป่าวค๊าา *

เช่น  กรณีที่ประเทศที่เราเลือกอันดับ 1 ว่าง (คนที่ได้สละสิทธิ์)

Offline jhommepierre

• AFSer Sophomore
  • *
  • i'm afser, italia :')
    • My Tumblr
    • JHOMKUNGZ's Comics Blog
  • Exchange In: Italy
พี่ค้าบ แล้วพอเราเลือกประเทศในวันที่ 18 เนี่ย 5 อันดับ

แล้วประเทศที่เราเลือก จำเป็นว่าจะต้องอยู่ในรายชื่อประเทศในโควต้าศูนย์รึเปล่าครับ

หรือว่า ไม่มีในศูนย์ก็เลือกได้ แล้วพอเลือกแล้วเค้าจะคัดจากศูนย์ก่อนใช่มั้ยครับ

ถ้าไม่ได้ยังไงก็ ต้องไปคัดจากทั่วประเทศใช่รึเปล่าครับ
punjawut thardrak : jhomme pierre
ti amo, l'italiaaaaaa.

Offline Aorzz3 PER'50

• AFSer Freshmen
  • *
  • Mary stayed out all night 'u'
พี่ค่ะ เค้าจะโ?รเบอร์บ้าน เบอร์พ่อ-แม่ หรือเบอร์เราอะค่ะ
ถ้าโ?รไม่ติด เขาจะข้ามเลยไหมค่ะ
คือ พ่อกับแม่ไม่ค่อยอยู่บ้านอะค่ะT^T กลัว

Offline Kicito PER#48

• AFSer Camp Staff
  • *
  • Kie PER#48
    • Mi Hi5 URL
  • Generation: #48 (2009-2010)
แล้วถ้าได้ตัวจริง

แล้วเปลี่ยนประเทศได้ป่าวค๊าา *

เช่น  กรณีที่ประเทศที่เราเลือกอันดับ 1 ว่าง (คนที่ได้สละสิทธิ์)

ที่พี่รู้คือไม่ได้ ไม่ไป = สละสิทธิ์

แต่ไม่รู้ว่าเบื้องหลังเป็นยังไง
พี่ค่ะ เค้าจะโ?รเบอร์บ้าน เบอร์พ่อ-แม่ หรือเบอร์เราอะค่ะ
ถ้าโ?รไม่ติด เขาจะข้ามเลยไหมค่ะ
คือ พ่อกับแม่ไม่ค่อยอยู่บ้านอะค่ะT^T กลัว

เบอร์เรา เบอร์พ่อแม่ และเบอร์บ้านจ่ะ เค้าจะพยายามโทรเบอร์ทุกเบอร์ก่อนข้ามคนจ่ะ

ซักวันหนึ่ง

เชิญชม เชิญชม

Offline ชเว ไป เมกา #50

• AFSer Junior
  • *
  • เห่ เห้ ชิกาบูม
  • Exchange In: United States
เพื่อนเราเขาติดสำรองอันดับ 1 NH อะค่ะ
คือเขาอยากไป USA มาก
แต่จังหวัดเรามีโควต้าคนเดียว
แล้วเราไม่สละสิทธิ์
เขาก็ต้องไปรอระดับภาค/ประเทศใช่ไหมคะ?
เราอยากให้เขาไปมากๆอะ
ถ้าเขาเลือกสำรอง USA
แล้วรอแบบ 2-3 โอกาสจะยากไหมคะ?
หรือควรจะเลือกประเทศอื่น
Sometimes we all need a little help.

Offline Copter

• AFSer Junior
  • *
  • I wiil be usa#50
ขอบคุณมากครับ

งั้นเรา 81'  คงยากกก
5555'  รอรอรอรอรอ =)
fight for tomorrow,dream for future!!

AFS wait a minutesss!!

'Walk Together,Talk Together'

will be AFS#50 << it's the my dream only!!

Offline ๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐

• Moderator
  • *
เพื่อนเราเขาติดสำรองอันดับ 1 NH อะค่ะ
คือเขาอยากไป USA มาก
แต่จังหวัดเรามีโควต้าคนเดียว
แล้วเราไม่สละสิทธิ์
เขาก็ต้องไปรอระดับภาค/ประเทศใช่ไหมคะ?
เราอยากให้เขาไปมากๆอะ
ถ้าเขาเลือกสำรอง USA
แล้วรอแบบ 2-3 โอกาสจะยากไหมคะ?
หรือควรจะเลือกประเทศอื่น

ถ้าให้ตอบตรงๆคือ ไปเลือกประเทศอื่นเถอะค่ะ ^^
อย่าไปยึดติดเลยว่าจะต้องไปอเมริกา จะต้องหรูหรา จะต้องเป็นประเทศดังๆ

ไม่ว่าประเทศไหนๆก็มีทั้งสิ่งดีสิ่งไม่ดี
แล้วประเทศที่ไม่ดัง ไม่ใช่ว่าจะไม่ดี

แค่เรายังไม่เคยรู้จัก แค่นั้นเอง ,,
PERU he cambiado mi vida ^_____^

YO♥PERU

BB PIN: 216DA55E (Pls tell you are AFS)
FB       : Suriwipa Gybzo Ruengsen

Offline fraulein

• *
พี่คะ ตัวสำรองมีสิทธิ์ได้มากน้อยแค่ไหน

แต่ละปีมีคนสละสิทธิ์เยอะไหมคะ

ของหนู สำรองอันดับที่12ของทวีปเหนือ ในเขตสุราษฎร์ธานี

มี 5 ประเทศ บราซิล ลัตเวีย อิตาลี โดมินิกัน อเมริกา

เลือก อิตาลีอันดันแรก  :embarrassed:

พอดีพ่อจะดูก่อนว่ามีความเป็นไปได้ไหมว่าจะติด

• Moderator
  • *
พี่คะ ตัวสำรองมีสิทธิ์ได้มากน้อยแค่ไหน

แต่ละปีมีคนสละสิทธิ์เยอะไหมคะ

ของหนู สำรองอันดับที่12ของทวีปเหนือ ในเขตสุราษฎร์ธานี

มี 5 ประเทศ บราซิล ลัตเวีย อิตาลี โดมินิกัน อเมริกา

เลือก อิตาลีอันดันแรก  :embarrassed:

พอดีพ่อจะดูก่อนว่ามีความเป็นไปได้ไหมว่าจะติด

แนะนำลัตเวีย กับโดมินิกันค่ะ ^___^

YO♥PERU

• *
อ่าคะ หนูเลือกลัตเวียเป็นอันดับสอง และอันดับสุดท้ายเป็นอเมริกา

เอาอเมริกาเป็นอันดับสุดท้ายเพราะมันวุ่นวายไม่ค่อยชอบ

ส่วนโดมินิกัน ไม่มีใครได้เลยคะ

ไม่รู้เพราะอะไร :smiley:

• Moderator
  • *
อ่าคะ หนูเลือกลัตเวียเป็นอันดับสอง และอันดับสุดท้ายเป็นอเมริกา

เอาอเมริกาเป็นอันดับสุดท้ายเพราะมันวุ่นวายไม่ค่อยชอบ

ส่วนโดมินิกัน ไม่มีใครได้เลยคะ

ไม่รู้เพราะอะไร :smiley:

เพราะเค้าไม่รู้จักค่ะ แต่พี่ว่าน่าไปนะ
หนูน่าจะลองทำความรู้จักดูนะคะ ^^

YO♥PERU

• *
ไปดูข้อมูลของโดมินิกันแล้ว

ส่วนใหญ่เป็นหาดชาย

ไปที กลับมาผิวดำแน่เลย5555+ :afro: :smiley: :wink:

พี่ฮะ ปีก่อนๆมีคนสละสิทธิ์เยอะมะอ่า

Offline PalmZ

• AFSer Legendary
  • *
  • Exchange In: Japan
  • Generation: #42 (2003-2004)
ไปดูข้อมูลของโดมินิกันแล้ว

ส่วนใหญ่เป็นหาดชาย

ไปที กลับมาผิวดำแน่เลย5555+ :afro: :smiley: :wink:

พี่ฮะ ปีก่อนๆมีคนสละสิทธิ์เยอะมะอ่า

เรื่องจำนวนคนสละสิทธิ์ในแต่ละปีหรือในแต่ละศูนย์เป็นเรื่องที่คาดเดาไม่ได้ครับว่าจะมีมากน้อยแค่ไหน แต่คือในแต่ละปีก็จะมีคนที่สละสิทธิ์เป็นจำนวนหนึ่ง อาจจะด้วยเหตุผลต่างๆนานากันไป ยังไงก็ขอให้น้องที่อยากไปทำตามกระบวนการข้างต้นกระทู้ในครบถ้วน รับรองว่าถ้ามีประเทศไหนว่างจะมีพี่ๆจากสำนักงานโทรไปแจ้งให้ทราบถึงสิทธิ์การเลือกประเทศของน้องๆตามลำดับอย่างแน่นอนครับ

อยากให้น้องๆทุกคนทำความรู้จักกับประเทศใหม่ๆ เปิดโลกเราให้กว้างขึ้นครับ การที่สื่อไม่พูดถึง หรือเราไม่เคยได้ยินชื่อประเทศนั้นๆเลย ไม่ได้หมายความว่าประเทศเขาอันตรายและน่ากลัว หรือด้อยพัฒนาเสมอไปนะครับ . . . อีกอย่างเราไปแลกเปลี่ยนวัฒนธรรม ไม่ได้แลกเปลี่ยนเทคโนโลยีครับ การไปคลุกคลีกับวิถีชีวิตของคนประเทศนั้นๆ นับว่าเป็นสิ่งสำคัญที่สุด ขอให้คิดว่า เราไป"ใช้ชีิวิต" 1 ปีให้คุ้มครับ

เชียร์น้องๆให้ไปเต็มที่เลยยย