Author Topic: ใครคิดจะเอาแลปทอปไปบ้างอ่า  (Read 14066 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

tannoiz

• Guest
I'm using Mac now....

It's sucking computer, because it's have only german  and  german  language.

Conclusion, Com Suck.....or Gu stupid????  5555

เอาไปนะ
กะเด้เห่อบ้าบอคลั่งบ๊องติงต๊องฝรั่งเศส!
กะเด้ชื่อแพรวนะ
แพรวไปฝรั่งเศสค่ะ
กะเด้ไปฝรั่งเศสค่ะ
แต่กะเด้ไม่เหมือนใครดี!

Offline ไปเมกากันป่ะ[PIPE]

• AFSer Freshmen
  • *
  • ขาดเหล้า แล้วเราจะอยู่ยังไง
สาวก Dell ค๊าฟ

เอาไปอยู่และ เอาไปเยอะๆซิ โดนยึดได้ไปด้วยกาน ^^

ซื้อที่นี้ดีกว่ามั้งคัฟ ถึงราคาจะแพงกว่า ลองคิดถึง ระยะไกล

คีบอดไทยด้วย T-T
[email protected]

http://pipezajrk.hi5.com                      ^_^

Offline millydomi48

• AFSer Graduate
  • *
  • milan akarawin paibun petpimon palakorn<3
    • blogg'
  • Exchange In: Dominican Republic
  • Generation: #48 (2009-2010)
เอาไปๆ ซื้อมาแล้ว acer aspire one
555555555555555555555555555
<33

Offline Amy usa#47

• AFSer Novice
  • *
เอมี่ซื้อ compaq มาจากที่เมืองไทยนะ
ตอนเอามาที่สนามบินก็มีตรวจประมาณสองสามครั้ง
ต้องเอาเข้าเอาออกจากกระเป๋า ค่อนข้างเป็นภาระหน่อย
แต่พอมาจริงๆแล้ว ก็คุ้มค่ากับที่เอามา
ได้ใช้ทำงานหลายอย่างอยู่ เก็บรูปไรงี้ด้วย

จริงๆที่บ้านโฮสเขาก็มีคอมให้ใช้ได้นะคะ
แต่รู้สึกว่าคอมโฮสเขาไม่ค่อยมีsoftwareที่เราใช้ๆกันอยู่
เพราะว่าเขาต้องซื้อเป็นลิขสิทธิ์หมดเลย
พวก IDM Internet,ACD,Adobe photoshop,Nero,dBpoweramp,bittorent
และอื่นๆอีกมากมาย

ส่วนเรื่องลิขสิทธิ์windowก็ไม่มีปัญหาอะไร
ถ้าเราไม่ไป install microsoft genuine เข้ามาเอง
หรือไม่ได้ไปใช้ service ต่างๆจากเว็บของ microsoft ก็โอเคคะ

ส่วนเรื่องมาซื้อคอมที่อเมริกาก็แล้วแต่นะคะ
แต่ถ้าถามว่ามันถูกกว่ามั้ย
มันไม่ได้ถูกกว่าด้วยจำนวนเงินที่เราจ่าย
แต่ในจำนวนเงินเท่ากันจะได้คุณภาพดีกว่าคะ
ฉะนั้นถ้าเป็นคนที่ใช้คอมสเปคสูงๆแล้วไปซื้อที่นู่นก็จะคุ้มมาก
แต่ถ้าไม่ค่อยได้ใช้อะไรมากมาย แค่เล่นอินเตอร์เน็ต,msn,office พวกนั้น
แนะนำให้ซื้อที่ไทยดีกว่าคะ ตามงานคอมหรือพันธุ์ทิพย์อะไรงี้ ก็ถูกกว่าเยอะคะ
อ่อ..ถ้าใครจะมาซื้อที่เมกาก็อย่าลืมเอาสติ๊กเกอร์สำหรับคีย์บอร์ดมาด้วยนะ
หรือถ้าใครจำได้ก็ไม่ต้องคะ

สุดท้ายเรื่องการใช้คอม
ส่วนตัวเองคิดว่ามันไม่ได้มีผลอะไรเลยคะ
ได้ทำกิจกรรมอะไรหลายอย่าง
ซ้อมกีฬา ชมรม เที่ยวกับเพื่อน ปาร์ตี้ เรียน
โดยที่ใช้คอมอยู่ทุกวัน
มันอยู่ที่การแบ่งเวลามากกว่าคะ

^^

jckie

• Guest
เอาไปๆ ซื้อมาแล้ว acer aspire one
555555555555555555555555555
<33

อยากซื้อเหมือนกันถูกดีเล็กดีด้วยน่าจะพกง่ายกว่า notebook

Offline หนูจ๋าไปอเมริกา 48

• AFSer Graduate
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
จ๋าเอาไปชัวร์
แต่ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อยี่ห้อ+รุ่นอะไรดี
แบบว่า
เอาไปแล้วยังไงก้ออุ่นใจอ่ะจ้ะ
USA Camp 1 Bus 1 ORD, Duluth MN
ศูนย์ศึกษานารี

jckie

• Guest
^
เหมือนกันๆ