Author Topic: ไปแลกเปลี่ยนAfsเขาเลือกเมืองยังไงและจะมีโอกาสได้ไปเที่ยวประเทศอื่นด้วยไหมคะ  (Read 4840 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline namine123

• AFSer Novice
  • *
  • AFS RUSSIA #51
  • Exchange In: Russia
  • Generation: No
Russia #51 :)

Offline ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

• AFSer Prom King
  • *
  • @Södermalm,Stockholm, Sweden
    • My Facebook
  • Exchange In: Sweden
  • Generation: #49 (2010-2011)
เลือกเมืองนี่ไม่ทราบจริงๆครับ
แล้วแต่ประเทศครับ บางประเทศก็ให้ไป บางประเทศก็ไม่ให้ออกนอกประเทศ อย่างประเทศรัสเซียที่น้องจะไปนี่อดไปเที่ยวต่างประเทศด้วยตนเองแน่นอนครับยกเว้นว่าโฮสจะพาไปด้วย อยู่รัสเซียครบปีสมใจเลย

Offline JOE_รัด-เซีย#๕o

• AFSer Junior
  • *
  • Generation: #50 (2011-2012)
รัสเซียหมดสิทธิ์ไปเที่ยวจิงๆอะแหละ
- -'
คิดซะว่าตอนนี้ไปหาประสบการณ์ก่อน แค่รัสเซีย( ฝั่งยุโรป )อย่างเดียว
ก็เที่ยวได้ไม่ทั่วแล้วค้าบ : D
Привет,...,Россия. 
Ploy Pround Pear Poom Tae Mix Earth
Chalee Joe Mo Loonz Natt Oil Auy PuDhu[RUS#50 !!]

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
เลือกเมือง --> มีสองอย่าง จัดให้ตามโฮสกับสุ่มยัดครับ คิดว่างั้นแหละ 5555555

ไ้อ้เรื่องต้องการสภาพอากาศหรือเมืองแบบไหนนี่ บางทีเค้าก็เอามาประกอบด้วย แต่ก็ไม่ทั้งหมดหรอกนะผมว่า

Offline namine123

• *
  • AFS RUSSIA #51
  • Generation: No
ขอบคุณทุกๆความเห็นค่ะ :azn: (-/\-)*ไหว้อย่างงาม*
Russia #51 :)

Offline FØNN

• *
  • Exchange In: Denmark
  • Generation: #44 (2005-2006)
เลือกโฮสตามความเหมาะสมนะ เท่าที่เจอมาในรุ่น44เดนมาร์ก รุ่นเก๋ามากขอโทษด้วยนะค่ะน้อง อย่างที่พี่เขียนไปว่าอยากมีพี่น้อง ไม่อยากอยู่เมืองใหญ่แต่ไม่เอาเมืองเล็กๆเหมือนกัน เค้าจะพยายามจัดให้เหมาะกับที่พี่เขียนไว้ ก็แน่นอนว่าถ้าเราไม่สุดโต่งแบบขออยู่เมืองใหญ่ ขออะไรที่มันเป็นจริงได้ยาก โอกาสเป็นไปได้ก็มีน้อย พี่ก็ได้อย่างที่อยากได้นะ อย่างเอเอฟเอสเดนมาร์กเห็นว่าแม่ที่ไทยเป็นพยาบาลพี่ก็ได้แม่ที่เดนมาร์กเป็นพยาบาลพ่อเป็นหมอ แล้วในรูปที่เค้าให้แนบไปกับเอกสารพี่เล่นแบทเค้าก็เลือกครอบครัวที่เล่นกีฬาให้ เขียนว่ารักสัตรว์โดยเฉพาะสุนัขก็ได้บ้านที่เค้าเลี้ยงสุนัข อะไรประมาณนี้หล่ะค่ะ

ส่วนมีโอกาสไปประเทศอื่นมั้ย แล้วแต่ว่าเราได้ไปประเทศอะไร ถ้ายุโรปก็มีสิทธิได้ไปเยอะกว่าอเมริกา เพราะอเมริกาใหญ่ จะถูกส่งไปรัฐอะไรก็ไม่รู้ ถ้าได้อยู่เหนือๆก็อาจได้ไปแคนาดา ใต้ก็แม็กซิโก แต่มันก็แล้วแต่อีกว่าโฮสเราเค้าจะพาไปมั้ย โรงเรียนมีทัวร์ไปรีป่าว หรือเอเอฟเอสส่วนภูมิภาคเค้ามีจัดอะไรมั้ย ถ้าได้ไปยุโรปมีสิทธิไปมากกว่าเพราะประเทศเค้าเล็กแล้วใกล้ๆกัน รุ่นพี่จะมี student tourแต่ล่ะห้องที่เราได้อยู่ขึ้นอยู่ว่าเค้าจะพาไปไหน ห้องพี่ไปเยอรมันและฝรั่งเศส ส่วนเอเอฟเอสของภาคใต้ที่เดนมาร์กเค้าก็พาไปเล่นice skate ที่เยอรมัน มันแล้วแต่นะค่ะน้อง

Offline Jom RSA SH 50

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: South Africa
เลือกโฮสตามความเหมาะสมนะ เท่าที่เจอมาในรุ่น44เดนมาร์ก รุ่นเก๋ามากขอโทษด้วยนะค่ะน้อง อย่างที่พี่เขียนไปว่าอยากมีพี่น้อง ไม่อยากอยู่เมืองใหญ่แต่ไม่เอาเมืองเล็กๆเหมือนกัน เค้าจะพยายามจัดให้เหมาะกับที่พี่เขียนไว้ ก็แน่นอนว่าถ้าเราไม่สุดโต่งแบบขออยู่เมืองใหญ่ ขออะไรที่มันเป็นจริงได้ยาก โอกาสเป็นไปได้ก็มีน้อย พี่ก็ได้อย่างที่อยากได้นะ อย่างเอเอฟเอสเดนมาร์กเห็นว่าแม่ที่ไทยเป็นพยาบาลพี่ก็ได้แม่ที่เดนมาร์กเป็นพยาบาลพ่อเป็นหมอ แล้วในรูปที่เค้าให้แนบไปกับเอกสารพี่เล่นแบทเค้าก็เลือกครอบครัวที่เล่นกีฬาให้ เขียนว่ารักสัตรว์โดยเฉพาะสุนัขก็ได้บ้านที่เค้าเลี้ยงสุนัข อะไรประมาณนี้หล่ะค่ะ

ส่วนมีโอกาสไปประเทศอื่นมั้ย แล้วแต่ว่าเราได้ไปประเทศอะไร ถ้ายุโรปก็มีสิทธิได้ไปเยอะกว่าอเมริกา เพราะอเมริกาใหญ่ จะถูกส่งไปรัฐอะไรก็ไม่รู้ ถ้าได้อยู่เหนือๆก็อาจได้ไปแคนาดา ใต้ก็แม็กซิโก แต่มันก็แล้วแต่อีกว่าโฮสเราเค้าจะพาไปมั้ย โรงเรียนมีทัวร์ไปรีป่าว หรือเอเอฟเอสส่วนภูมิภาคเค้ามีจัดอะไรมั้ย ถ้าได้ไปยุโรปมีสิทธิไปมากกว่าเพราะประเทศเค้าเล็กแล้วใกล้ๆกัน รุ่นพี่จะมี student tourแต่ล่ะห้องที่เราได้อยู่ขึ้นอยู่ว่าเค้าจะพาไปไหน ห้องพี่ไปเยอรมันและฝรั่งเศส ส่วนเอเอฟเอสของภาคใต้ที่เดนมาร์กเค้าก็พาไปเล่นice skate ที่เยอรมัน มันแล้วแต่นะค่ะน้อง

ใช่แล้วว อย่างเราเขียนไปว่า ชอบธรรมชาติ ภูเขา เลยได้มาอยู่ป่าสมใจเลย 5555+ ที่จริงมันไม่ใช่ป่าหรอก แค่เมืองมันเล๊กเล็กรายล้อมด้วยธรรมชาติ:p
I <3 Cape Town (Kaapstaad), South Africa

Offline OR_GER#51

• *
  • Guten Tag!
  • Exchange In: Germany
  • Generation: #51 (2012-2013)
ความจิงก็อยากได้เมืองใหญ่อยู่นะ
แต่ก็ไม่กล้าเขียน
TT
เพราะเขียนก็คงไม่ได้
555

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
คือเค้าจะจัดให้ตามความต้องการของเราและของโฮสครับ เพราะงั้น ผมถึงบอกว่า มันไม่ใช่ทั้งหมด :)

เท่าที่ผมถามโฮสคือ โฮสเขาก็เขียนความต้องการไป

แล้วสุดท้ายก็ได้มาสี่คนนะ เขาไม่ได้ Match มาให้แต่แรก แล้วโฮสก็ต้องเลือกเราอีกที

Offline ชเว ไป เมกา #50

• AFSer Junior
  • *
  • เห่ เห้ ชิกาบูม
  • Exchange In: United States
น่าจะสุ่มนะ ส่วนได้เที่ยวมั๊ยคงแล้วแต่โฮส
Sometimes we all need a little help.