Author Topic: รอบแรกเค้าวัดกันตรงไหนคะ ว่าใครผ่านรอบแรกอ่ะ  (Read 10281 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากเปนเด้กAFS

• Guest
พี่ๆคะ หนุอยากรุว่าติดรอบแรกอ่ะค่ะ เค้าวัดกันตรงไหน ? ใช่ที่คะแนนผ่านเกินครึ่ง รึเปล่าคะ(แล้วครึ่งเปีๆจะติดไม๊ ) หรือว่า เอาตามลำดับที่  200 อันดับแรกไรงี้ ? (สมมติอ่ะนะคะ )

ช่วยบอกหน่อยนะคะ

จจากรุ่นน้องที่อยากติด AFS รุ่น 49 ^6"

tannoiz

• Guest
- วัดกันตรงคะแนนไงน้อง  ถามได้  (กวนตีนน้องเค้าเหรอเมิง....)

- คะแนนผ่านครึ่งหรือไม่ผ่านครึ่ง ไม่สามารถเป็นตัวชี้วัดได้ครับว่าน้องจะติดหรือไม่  เพราะค่าคะแนนสูง-ต่ำแต่ละปีคาดการณ์ไม่ได้จริงๆ  บางปีคนเก่งเยอะ  คะแนนจึงกองไว้สูง  บางปีข้อสอบยาก  ค่าคะแนนก็จะต่ำ  (นึกภาพO-NET   A-NET อ่ะน้อง  ฮ่าๆ)   จึงไม่ยืนยันครับ  ว่าทำผ่านแค่50คะแนนแล้วน้องจะติดชัวร์ๆ

- จำนวนแต่ละปีเหรอ  อืม  ไม่รู้อ่ะ  แต่ถ้าให้พี่ทายคือประมาณ4-5พันคนกระมั้ง  (ไม่ชัวร์นะ)

Taylor

• Guest
วัดกันที่ กึ้น ล้วนๆแหละน้องเอ๊ย รอบแรกอ่ะ
ไม่ก็ดวง

ฮ่าๆๆๆ

เอาจิงๆก็รู้สึกจะเรียงตามลำดับนะครับ

สี่ห้า พันคนได้อ่ะ

Offline ραт ARG 48™.

• AFSer Counselor
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: No
  • Generation: No
พี่ๆคะ หนุอยากรุว่าติดรอบแรกอ่ะค่ะ เค้าวัดกันตรงไหน ? ใช่ที่คะแนนผ่านเกินครึ่ง รึเปล่าคะ(แล้วครึ่งเปีๆจะติดไม๊ ) หรือว่า เอาตามลำดับที่  200 อันดับแรกไรงี้ ? (สมมติอ่ะนะคะ )

ช่วยบอกหน่อยนะคะ

จจากรุ่นน้องที่อยากติด AFS รุ่น 49 ^6"

ITs ESTIMATE YOURSELF!!!

Offline SHERRY ;)

• AFSer Freshmen
  • *
  • Simplement ChiLL "
  • Exchange In: Brazil
  • Generation: #48 (2009-2010)
ur mindd

all is ur brian !
but dont be serious about it

fighting n do ur best  :))
adorei brazilzinhaa ;pPPPp
Cadê ChineloO ! kkkk

queijinhoS :3

Offline [G] u i t a [R]*48 สวีเดนจ้ะ :)

• *
  • SVERIGE! " Jag saknar min älskling " ... GA"
    • http://dex-zter.hi5.com/
สู้สู้!!

สมองแระสองมือ มั่นใจ มีสติ+สมาธิ

และกาลงไป!

วัดกันที่คะแนนอยู่แร้วว จน.ก้ประมานนั้น (ตามข้างบนๆ)

"Don't stop giving love even if you don't receive it. Smile and have patience."

* ll I'll do my best ll *: ))

'GA' Because we can !!

" Time and distance will make our love even stronger. "

แอดได้จ้ะ ;D : www.facebook.com/phuntee

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
  • Exchange In: United States
วัดกันที่ ที่ตอบไปนี้ถูกหรือไม่ อิอิ ^^
พยายามทำให้ดีที่สุดก็พอ =]
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline แพรวไปญี่ปุ่น47❤

• AFSer Editor in Chief
  • *
  • Exchange In: Japan
  • Generation: #47 (2008-2009)
คงเอาคนคะแนนผ่านครึ่งมั้ง ไม่รู้สิ

คะแนนสอบเอเอฟเอสไม่เคยถูกเปิดเผย มันคืออะไรที่เป็น top secret ตลอดกาล~  :th_058_:
I❤NIIGATA
✪,,AFS JAPAN 47,,✪

✤ sjc ep red renaissance ✤
✤ TU72  Arts-Jap#10 ✤
✤ Gifted Eng#6 ✤

Offline หนูจ๋าไปอเมริกา 48

• AFSer Graduate
  • *
  • Exchange In: United States
คงไล่คะแนนกันละมั้ง
แบบเอาคนสอบผ่านที่ 1 ถึงที่....มาสัมภาษณ์ละมั้ง
ไม่รู้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าผ่านมาได้ไง 55
USA Camp 1 Bus 1 ORD, Duluth MN
ศูนย์ศึกษานารี

Offline ซีม ณ วิสคอนซิน

• *
  • USA#48 YES,, WE LOVE AFS
พี่ว่า ทำให้ดีที่สุดดีกวส่านะน้อง
อย่าไปกังวลเรื่องคะแนน
เพราะตอนน้องทำ น้องก็คงไม่มานั่งตรวจตัวเองหรอกใช่ป่ะ
ว่าเราทำถูกได้เกิน 50 ข้อรึเปล่า?

ข้อสอบ ส่วนใหญ่เป้นพวกเชาว์เน้นควงามเข้าใจ
และเพสเสจเยอะมากกกกก

ออกมาจากห้องสอบนี่จาอ้วก เปน เอบีซี 555

สู้ๆๆ
แวะมาคุยกันได้ในเพจเฟซบุคน้า Dek Thai Klai Baan :D

Offline jeep ▼ ARG 48

• AFSer Senior
  • *
  • Exchange In: Argentina
วัดกันที่หน้าตามั้งนะ
เพราะส่วนใหญ่พวกหน้าตาดีจะได้ไป
จิงมะะะะะ!!!!!

ปล อ่านแล้ว   ืมซะนะน้องมันไม่เคยเกิดขึ้น

Offline ซีม ณ วิสคอนซิน

• *
  • USA#48 YES,, WE LOVE AFS
เพราะส่วนใหญ่พวกหน้าตาดีจะได้ไป

ปล อ่านแล้ว   ืมซะนะน้องมันไม่เคยเกิดขึ้น

เออ ,,

คื อ
เรา หน้าตาไม่ดี
แต่ก็ติดนะ ,
555555555555555

แวะมาคุยกันได้ในเพจเฟซบุคน้า Dek Thai Klai Baan :D

Offline *__Aom Dee__*

• AFSer Junior
  • *

เออ ,,

คื อ

ส่วนเราหน้าตาดีนิดๆ จะติดมั้ยอ่ะค๊า คุคุๆ~
คำว่า "ทำไม่ได้" แต่อยู่แต่ในพจณานุกรของคนโง่เท่านั้น.... ><~

Offline ραт ARG 48™.

• *
  • Exchange In: No
  • Generation: No

เออ ,,

คื อ

ส่วนเราหน้าตาดีนิดๆ จะติดมั้ยอ่ะค๊า คุคุๆ~

I jeep mung nork reong tam hai nong kow nork reong pai douy leoy mung a

Offline Bung[USA]#48

• AFSer Senior
  • *
ปีๆนึง เค้าสอบกันกี่คนอะ