Author Topic: ถ้าหากมีคำว่าอย่าตัดสินหนังสือจากหน้าปก ก็จงอย่าตัดสินประเทศจากชื่อเพียงเท่านั้  (Read 50972 times)

0 Members and 4 Guests are viewing this topic.

Offline ๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐

• Moderator
  • *
  • กิ๊บบ้อนเปรูสี่สิบห้าค่ะ
    • My Facebook
  • Exchange In: Peru
  • Generation: #45 (2006-2007)
หนูอยากไปบราซิล แต่เปรู เปิดโอกาสให้หนู

ตอนนี้หนูกำลังคิดหนักอย่างสุดแรงซึ้งเลยค่ะ  :cry:

คิดให้หนักไอ้น้องเอ๋ย
มีอะไรปรึกษาได้นะคะ
PERU he cambiado mi vida ^_____^

YO♥PERU

Mail    : [email protected]
BB PIN: 216DA55E (Pls tell you are AFS)
FB       : Suriwipa Gybzo Ruengsen
Twitter: @gybzo_suriwipa

Taylor

• Guest
หนูอยากไปบราซิล แต่เปรู เปิดโอกาสให้หนู

ตอนนี้หนูกำลังคิดหนักอย่างสุดแรงซึ้งเลยค่ะ  :cry:

ปล่อยให้พระเจ้าพาน้องไป โยนเหรียญซะ

โชคดี จ๊ะน้อง :)

Offline Toey_UD

• AFSer Junior
  • *
  • Exchange In: Mexico
  • Generation: #50 (2011-2012)
Quote from: ๐GIBB0NISTA ♥ PERU#45๐ on 19 hours  ago
Quote from: Toey_UD on July 25, 2010, 11:00:06 PM

ตอนนี้หนูกำลังคิดหนักอย่างสุดแรงซึ้งเลยค่ะ 

ปล่อยให้พระเจ้าพาน้องไป โยนเหรียญซะ

โชคดี จ๊ะน้อง :)

ซึ้งงงงงงงอย่างแรงเลยเพ่

Offline QUEEN★B#50

• *
  • Exchange In: No
  • Generation: No
อยากเปนตัวจริงซ้ากกกที ประเทศรัยก้ได้ไปหมดค่าาาา
จะได้ป่าววเนี่ย อิอิ
วันอาทิตย์นี้ได้รุแล้วว
รอมานาน อิอิ
เอาไงต่อดี

Offline FeRn Ger[sh]#48

• AFSer Sophomore
  • *
  • Exchange In: Germany
  • Generation: No
เราว่านะ ยิ่งแปลกยิ่งดีนะเว่ยย ยย ยย ประสบการณ์ๆ

อย่าคิดว่า แค่ชื่อ มันก็บอกได้แล้ว ว่าดีไม่ดี

ถ้ามีคนมาบอกว่า เฮ้ย ไอ่คนนั้นมันไม่อยากคุยกับแก มันไม่ชอบหน้าแก เพราะชื่อแกมันแปลก- -' <-- แบบนี้เป็นไง?

ก็ไม่รู้นะ ใครมีโอกาสแล้วทำลายมัน เพราะเรื่องแค่นี้ ก็ควรอยู่เมืองไทยเนี่ยแหละ เหมาะสุดละ

เป็นAFS ก็ืนักเรียนแลกเปลี่ยน การจะเป็นแลกเปลี่ยน ชื่อก็บอก ว่าต้องไปแลกเปลี่ยนวัฒนธรรม ไปเรียนรู้ ไปเจอกับโลกอีกหลายๆด้าน

ไม่ได้ไปแค่เที่ยว ไปลัลล๊า หาเื่พื่อน แฟน กิ๊ก หรือเอามาอวดเพื่อน (รับไม่ได้!) <-- ถ้าคุณคิดได้แค่นี้ โอย จะมาสอบทำเพื่อ? เสียดายโอกาสคนอยากไปจริงๆ

ปล. รักพี่กิ๊บ!!!! (ถึงะพี่จะจำเฟินไม่ได้ 555)

Offline Aorzz3 PER'50

• AFSer Freshmen
  • *
  • Mary stayed out all night 'u'

คิดหนักทะมายๆ
เราก็ไปเปรู
มาจิๆ จะได้มีเพื่อนๆ ฮ่าๆ ^^

Offline pichza

• AFSer Senior
  • *
  • Exchange In: Brazil

เราก็ไปเปรู

อยากให้มาบราซิลจัง 5555 จะได้มีเพื่อนเยอะๆ
แต่ถ้าได้เปรูก่อนนน แสดงว่ามีโชคชะตากับเปรูแหงๆ :D
แล้วแต่ใจจะนำพา :))

ช่ายย อย่าตัดสินแค่ภายนอกกก
บอกพ่อกับแม่เหมือนกันอ่ะ เรื่องภาษา  แต่ตอนนี้ก็โอเคหมดแล้ว 5555
เพื่อนบอก มืงจะไปทำไมบราซิล ไปให้หมากัดอ่อ ? (เพื่อนบอกว่า บราซิล หมาดุที่สุดในโลกา)
พีชเลยตอบ เออออ ทำไมว้ะะะะ ก็จะไป 55555555

แต่เสียดายอ่า ไปม.6 อดทำกีฬาสีกับเพื่อน :( อยากทำมานานล่ะอ่าาา TT

ทิ้งท้ายยย   เปิดตา เปิดใจ เปิดโลกกว้างงง แล้วจะเห็นอะไรแจ่มๆ มากกว่าที่คุณคิดนะ  55555
มาลองผิด ลองถูกด้วยกันดีกว่า :))
it's all right letting your self go , as long as you can get your self back :))

Brazil #50  :D

Offline Aorzz3 PER'50

• AFSer Freshmen
  • *
  • Mary stayed out all night 'u'

เราก็ไปเปรู

อยากให้มาบราซิลจัง 5555 จะได้มีเพื่อนเยอะๆ
แต่ถ้าได้เปรูก่อนนน แสดงว่ามีโชคชะตากับเปรูแหงๆ :D

บอกพ่อกับแม่เหมือนกันอ่ะ เรื่องภาษา  แต่ตอนนี้ก็โอเคหมดแล้ว 5555
เพื่อนบอก มืงจะไปทำไมบราซิล ไปให้หมากัดอ่อ ? (เพื่อนบอกว่า บราซิล หมาดุที่สุดในโลกา)
พีชเลยตอบ เออออ ทำไมว้ะะะะ ก็จะไป 55555555

แต่เสียดายอ่า ไปม.6 อดทำกีฬาสีกับเพื่อน :( อยากทำมานานล่ะอ่าาา TT

ทิ้งท้ายยย   เปิดตา เปิดใจ เปิดโลกกว้างงง แล้วจะเห็นอะไรแจ่มๆ มากกว่าที่คุณคิดนะ  55555
มาลองผิด ลองถูกด้วยกันดีกว่า :))

มาเมกาใต้กันเยอะๆนะ^^
เราว่าเจ๋งดีอะ
ป.ล. กรี๊ดด กาก้าอยู่บราซิลหนิๆ >.<

Offline pichza

• *
  • Exchange In: Brazil

เราก็ไปเปรู

มาเมกาใต้กันเยอะๆนะ^^
เราว่าเจ๋งดีอะ
ป.ล. กรี๊ดด กาก้าอยู่บราซิลหนิๆ >.<

ถูกกก หล่อลากกระชากวิญญาณ 5555555
it's all right letting your self go , as long as you can get your self back :))

Brazil #50  :D

Offline แอ๊บ แอ้ !! GER#50

• *
  • feel like I falling and I lost in your eyes.
  • Exchange In: Germany
ติดสำรองแต่ไม่คิดว่าตัวเองจะได้ประเทศที่คนรู้จักเยอะ 55+
แล้วดันมีมาให้ตัวเลือกเดียวอีก
รู้สึกตัวเองโชคดีมากเลยค่ะ ^O^
You left my feet of the ground and spin me around. You make me crazier !!!

Offline Toey_UD

• *
  • Exchange In: Mexico

Offline Jom RSA SH 50

• *
  • Exchange In: South Africa
บอกตามตรง...เสียดายมาก  ถ้ารู้ว่าปีนั้นจะมีสำรองแอฟริกาใต้ด้วย...ผมเลือกแน่นอนอย่างไม่มีข้อแม้

ผมเลิกโปรโมตสวิสแล้ว  พูดจริงๆ  น้องๆที่มาถามผม มีแค่ "ประเทศสวยไม๊ค่ะ? พี่ได้ไปอยู่เมืองหรูๆหรือเปล่า?  อยู่ลำบากไม๊?  จะได้ไปช้อปปิ้งไม๊?"....ค่านิยมมันแค่นี้จริงๆ

โอ้ยย...กูจะบ้าตาย   อยากไปไหนก็ไปเต๊อะ

หลักพุทธศาสนาเค้าก็สอนๆกันอยู่ จงเดินทางสายกลาง  อย่ายึดมั่นถือมั่น!!! เคยศึกษากันช๊ะ?  (นอกประเด็นล่ะ   555+)
5555555+ เชียร์แอฟริกาใต้แทน อุอิ >_<
แล้วแอฟใต้นี่เริ่มมีตั้งแต่ปีไหนอ่ะคะพี่?
ปล. แล้วแอฟใต้นี่มีท้งภาคพื้นเหนือและใต้
มันต่างกันแค่เรื่องเวลาเดินทางหรือเรื่องอื่นๆด้วยคะ
และ ตอนนี้ ยังหารุ่นพี่แอฟริกาใต้ที่ไปทวีปใต้ไม่ได้ซักทีT^T
I <3 Cape Town (Kaapstaad), South Africa

Offline Prusito

• AFSer Legendary
  • *
  • Exchange In: Panama
  • Generation: #41 (2002-2003)
บอกตามตรง...เสียดายมาก  ถ้ารู้ว่าปีนั้นจะมีสำรองแอฟริกาใต้ด้วย...ผมเลือกแน่นอนอย่างไม่มีข้อแม้

ผมเลิกโปรโมตสวิสแล้ว  พูดจริงๆ  น้องๆที่มาถามผม มีแค่ "ประเทศสวยไม๊ค่ะ? พี่ได้ไปอยู่เมืองหรูๆหรือเปล่า?  อยู่ลำบากไม๊?  จะได้ไปช้อปปิ้งไม๊?"....ค่านิยมมันแค่นี้จริงๆ

โอ้ยย...กูจะบ้าตาย   อยากไปไหนก็ไปเต๊อะ

หลักพุทธศาสนาเค้าก็สอนๆกันอยู่ จงเดินทางสายกลาง  อย่ายึดมั่นถือมั่น!!! เคยศึกษากันช๊ะ?  (นอกประเด็นล่ะ   555+)
5555555+ เชียร์แอฟริกาใต้แทน อุอิ >_<
แล้วแอฟใต้นี่เริ่มมีตั้งแต่ปีไหนอ่ะคะพี่?
ปล. แล้วแอฟใต้นี่มีท้งภาคพื้นเหนือและใต้
มันต่างกันแค่เรื่องเวลาเดินทางหรือเรื่องอื่นๆด้วยคะ
และ ตอนนี้ ยังหารุ่นพี่แอฟริกาใต้ที่ไปทวีปใต้ไม่ได้ซักทีT^T

ตอนนี้ทางคณะกรรมการค่ายใต้ ได้จัดหารุ่นพี่ Africa ใต้ไว้ให้นู๋เรียบร้อยแล้ว ไม่ต้องเป็นห่วง
Porque nunca sabes lo que tienes
hasta que lo pierdes
lamentablemente nunca vuelve

Offline K!KK@K SUI(SH)#48

• *
  • EINE SCHOENE FRAU
  • Exchange In: Switzerland
  • Generation: #48 (2009-2010)
ใครที่ดูถูกประเทศกำลังพัฒนาก็ถือว่าดูถูกประเทศไทยไปด้วยอะนะ ==!!

ประเทศจะดีหรือไม่ดี ขึ้นอยู่กับที่ เราเลือกมองส่วนไหนมากกว่า

คิดว่าจะยึดฟินแลนด์ซะอีก 555+
บอกตามตรงเรียนหนึ่งปีไม่รู้สึกว่าได้เรียนหนังสือเลย แต่ได้เรียนประสบการณ์ ประสบการณ์ที่จะหาจากประเทศไหนไม่ได้
แต่ละประเทศก็ให้ประสบการณ์ต่างกัน ถ้าอยากได้ประสบการณ์ประเทศไหนก็ไปเถอะ
แต่ถ้าอยากได้ภาษาจริงๆแนะนำว่าอย่ามาสวิต!
« Last Edit: September 19, 2010, 11:41:14 PM by KIKKAK »