Author Topic: สอบถามเรื่องใบเกรดค่ะ  (Read 3401 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline LL.Lingling

• AFSer Novice
  • *
  • AFS 51 GER :D
    • My Facebook
เรื่องใบเกรดของ afs อ่ะค่ะ เค้ามีให้กรอกตั้งแต่ ม ต้น
แต่ติดอยู่ที่ว่า เราย้ายมาเข้า ม.4 ที่ รร ใหม่
อย่างนี้ต้องเอาใบกรอกเกรดของ afs ไปให้ รร เก่ากรอกให้รึเปล่าคะ? (เกรด ม.1-3)
หรือว่าแค่เอาสมุดพกของ รร เก่า มายื่นที่ รร ใหม่แล้วให้ อจ กรอกให้เลย?
ขอบคุณมากค่ะ

Offline suhyunrella

• AFSer Freshmen
  • *
  • Belgium !!
    • My Facebook
    • My Tumblr
  • Exchange In: Belgium Flanders
  • Generation: #51 (2012-2013)
Re: สอบถามเรื่องใบเกรดค่ะ
« Reply #1 on: August 14, 2011, 06:10:12 PM »
จริงๆทาง รร.เก่าเขาจะออกใบ ปพ.1 มาให้อยู่แล้ว(เกรดรวมอ่าค่ะ)

แต่เราไม่แน่ใจว่าต้องใช้เป็นตัว Transcript รึเปล่านะ
♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥ ♥

Offline Minute

• AFSer Novice
  • *
  • Exchange In: Denmark
  • Generation: #51 (2012-2013)
Re: สอบถามเรื่องใบเกรดค่ะ
« Reply #2 on: August 23, 2011, 07:04:38 PM »
คือว่า เอกสาร form 8 ภาาาไทยส่งครูไปแล้วครูไม่คืนให้ิ่อ่ะค่ะ มันต้องส่งไปให้เอเอฟเอสรึป่าวคะ?
แล้วฟอร์ม 7b ที่เป็นใบเกรด เราต้องเขียนเกรดของเทอมไหนคะ? 1หรือว่า 2 หรือว่าเฉลี่ย เทอม1กับ2
 ปล. ขอโทษที่ยืมกระทู้ใช้นะคะ
« Last Edit: August 23, 2011, 07:07:32 PM by Minute »