Author Topic: ขอถามเรื่องสิทธิในการรับทุน :)  (Read 1924 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

WineFeast

• Guest
คือว่า เพิ่งสมัคร AFS 50 ไป

อ่านในรายละเอียด มีข้อนึงเขาเขียนว่า

เงินเดือนของพ่อแม่ต่อเดือนรวมกัน ไม่เกินเดือนละ 50000 บาท

ถึงจะมีสิทธิรับทุน แล้วก็อีกหลายๆข้อ

แต่รวมเงินเดือนพ่อแม่เรา มันก็เกินอยู่แล้ว อย่างนี้จะมีสิทธิได้รับทุนมั้ยอ่า??

อีกคำถามนึง แต่ละประเทศรับนร.กี่คนหรอ หารายละเอียดไม่เจอ

ขอบคุณครับ :) thx

Offline ฃื่อปั๊บคับ นอร์เวย์ คับ

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • Klæbu , Norway
  • Exchange In: Norway
  • Generation: #49 (2010-2011)
คือว่า เพิ่งสมัคร AFS 50 ไป

อ่านในรายละเอียด มีข้อนึงเขาเขียนว่า

เงินเดือนของพ่อแม่ต่อเดือนรวมกัน ไม่เกินเดือนละ 50000 บาท

ถึงจะมีสิทธิรับทุน แล้วก็อีกหลายๆข้อ

แต่รวมเงินเดือนพ่อแม่เรา มันก็เกินอยู่แล้ว อย่างนี้จะมีสิทธิได้รับทุนมั้ยอ่า??

อีกคำถามนึง แต่ละประเทศรับนร.กี่คนหรอ หารายละเอียดไม่เจอ

ขอบคุณครับ :) thx

ถ้าสมัครแบบปกติ ไม่มีิสิทธิ์รับทุนอะไรอยู่แล้วครับ

ถ้าสมัครแบบทุนขาดแลนทุนทรัพย์ Needy ก็ต้องรวมกันไม่เกิน 25000 บาท

แล้วก็ทุน YES รวมกันไม่เกิน 50000 บาทและต้องเป็นมุสลิมครับ

แต่ละประเทศรับกี่คน ไม่ต้องรู้หรอกครับ รู้ว่าศูนย์ที่เราสอบมีโควตาเท่าไรก็เพียงพอ ซึ่งจะได้รู้ตอนสอบสัมภาษณ์ครับ ไม่ต้องรีบร้อน