Author Topic: เอาใบสมัครที่ไหนง่า  (Read 3911 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline JackDaNieL..My..DL..

• AFSer Novice
  • *
  • ข้าพเจ้าอยากไปเนเธอร์แลนด์~~!!!NetherLanD!!!~~
เอาใบสมัครที่ไหนง่า
« on: May 30, 2009, 01:07:27 PM »
คือ ตอนนี้หนุอยุ่ม.2อ่ะค่ะ คืออยากไปมากๆเลย แต่ว่าหนูเรียน ร.ร.เอกชนอ่ะค่ะ จะมีใบสมัครมั้ยอ่ะค่ะ
แล้วจะต้องไปเอาที่ไหนเหรอคะ หรือว่าต้องไปขอครูแนะแนวรึป่าวอ่ะคะ (ช่วยแนะนำให้กระจ่างทีนะคะ)
แล้วสอบยากมั้ยอ่ะค่ะ ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างเหรอ อืมมมอยากไปประเทศภาษที่ 3 อ่ะค่ะ แต่พูดไม่ได้เยยงะ
ฮ่ะๆ แล้วการแข่งขันสูงมั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ วันนี้มาถามเยอะเลยย ช่วยตอยด้วยนะคะ โดยเฉพาะเรื่องใบสมัคร
 ...........
ข้าพเจ้าอยากไปเนเธอร์แลนด์  จะมีโอกาศสักครั้งมั้ยเนี้ย!!!!  o-o"
~~!! NetherlanD  Lov3Ly !!~~ -o-"

Offline [G] u i t a [R]*48 สวีเดนจ้ะ :)

• AFSer Counselor
  • *
  • SVERIGE! " Jag saknar min älskling " ... GA"
    • http://dex-zter.hi5.com/
Re: เอาใบสมัครที่ไหนง่า
« Reply #1 on: May 30, 2009, 02:03:02 PM »
รู้สึกว่าจะยังสมัครไม่ได้นะ

ต้องเกิดอยู่ระหว่าง 2535-2537 ประมานนี้

ตอนนี้ก้ฟิตๆไปก่อน ถึงเวลาสอบได้จะสอบติดนะจ่ะ

: ))

"Don't stop giving love even if you don't receive it. Smile and have patience."

* ll I'll do my best ll *: ))

'GA' Because we can !!

" Time and distance will make our love even stronger. "

แอดได้จ้ะ ;D : www.facebook.com/phuntee

Offline W♪n :: USA48

• AFSer Valedictorian
  • *
  • USA#48-ORD Northern Illinois
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
  • Generation: #48 (2009-2010)
« Reply #2 on: May 30, 2009, 02:05:59 PM »
ได้ครับ
แล้วแต่อายุ
ว่า ถึงเกนยัง
ก็คือขึ้น ม.2 ก็เหมือนไปตอน ม.3

ใบสมัครที่ รร ได้ครับ =]
ที่ครูแนะแนวละครับ
 น่าจะมีนะถ้าไม่มีก็ต้องไปที่ เอเอฟเอสครับ
ข้อสอบลองเอาของเก่าไปทำดูครับ
คล้ายๆ กันทุกปี
วิน
EIS & WNHS .. SEN10R
Thammasat University - BBA#19

Facebook: http://www.facebook.com/pabhawin

AFS#48 USA [ORD] Camp 1,, [BUS 1]!!!
Woodstock, Illinois
United States

Offline หนูจ๋าไปอเมริกา 48

• AFSer Graduate
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: United States
« Reply #3 on: May 30, 2009, 03:39:05 PM »
มอสอง
อายุถึงยังจ้ะ
น่าจะยังไม่ถึงนะ เพราะส่วนใหญ่จะถึงกันตอนมอสาม
ยังไงก็ลองเอาใบสมัครกับคู่มือมาอ่านก่อนก็ได้จ้า
USA Camp 1 Bus 1 ORD, Duluth MN
ศูนย์ศึกษานารี

Offline JackDaNieL..My..DL..

• AFSer Novice
  • *
  • ข้าพเจ้าอยากไปเนเธอร์แลนด์~~!!!NetherLanD!!!~~
« Reply #4 on: May 30, 2009, 06:03:27 PM »
มอสอง
อายุถึงยังจ้ะ
น่าจะยังไม่ถึงนะ เพราะส่วนใหญ่จะถึงกันตอนมอสาม
ยังไงก็ลองเอาใบสมัครกับคู่มือมาอ่านก่อนก็ได้จ้า
ยังหรอกค่ะแต่ว่าเตรียมตัวไง ฮิฮิ
ข้าพเจ้าอยากไปเนเธอร์แลนด์  จะมีโอกาศสักครั้งมั้ยเนี้ย!!!!  o-o"
~~!! NetherlanD  Lov3Ly !!~~ -o-"

Offline น.นุ่นอิตาลีสี่แปด

• AFSer Honor Graduate
  • *
  • อิตาล่งอิตาลี สี่ป่งสี่แปด อะก๊า~
  • Exchange In: Italy
« Reply #5 on: May 30, 2009, 07:43:26 PM »
โกงอายุ โกงชั้นเรียนไปละกัน 555 แต่ถ้าผ่านข้อเขียนจะไม่ได้สอบสัมภาษณ์นะเออ...เพราะอายุไม่ถึงเกณฑ์
เด็กเกาะ เด็กเกาะ sardegna ณ อิต้าเหลี่ยยยย ><"