Author Topic: สอบ AFS ปี 2010  (Read 3974 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline minnie27

• AFSer Novice
  • *
สอบ AFS ปี 2010
« on: March 11, 2010, 10:19:38 PM »
ปกติ ทุน AFS เค้ารับสมัคร และสอบกันช่วงไหนอ่ะคะ ?
สมัครตอนนี้ยังทันอยู่ป่าว?
อยากไปมากๆเลย
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
เพราะหาข้อมูลไม่ค่อยเจอง่ะ
แล้วเวลาสมัคร ต้องไปสมัครและสอบที่ไหนอ่ะคะ
ช่วยตอบทีนะคะ อยากรู้มากๆ
ขอบคุนทุกคนล่วงหน้าค่ะ >_____<''

Offline P POR#48

• AFSer Graduate
  • *
  • AFS POR#48
    • My Facebook
  • Exchange In: Portugal
  • Generation: #48 (2009-2010)
Re: สอบ AFS ปี 2010
« Reply #1 on: March 11, 2010, 11:16:46 PM »
เดือนมิถุนามั้ง

สถานที่สอบนั้นเราสามารถเลือกได้ครับ เช่น เตรียมอุดม บดินทร เป็นค้น

ส่่วนสมัครนั้นต้องทางโรงเรียนนะ (กรณีผม)

ASSUMPTION  forever AC 126

ไม่สนับสนุนให้ปั้มกระทู้ หรือ ตอบหลายๆเรพ

Taylor

• Guest
« Reply #2 on: March 11, 2010, 11:43:43 PM »
ส่งใบสมัครที่ศูนย์ เองเลยก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา

เรื่องเวลาก็ตามๆเอาในเว็บอ่ะ Afsthailand.org :)

สู้ๆ

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• AFSer Senior
  • *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
  • Exchange In: Chile
« Reply #3 on: March 12, 2010, 09:23:55 PM »
ใช่ๆประมาณเดือนมิถุนายน อืมมม บางทีที่โรงเรียนครูเขาก็จะเอาใบสมัครมาถามที่ห้องเลยนะ อย่างของเราก็สมัครที่โรงเรียนอ่ะจ้ะ ลองไปถามๆอาจารย์วิชาภาษาอังกฤษดูก็ได้ หรือไม่ก็ไปเอาใบสมัครเองที่ศูนย์ได้เช่นกัน ศูนย์ก็มีเยอะอยู่น้า ลองหาๆในเว็บน่าจะมี
สถานที่สอบเลือกได้หรอ? O.o!!! เพิ่งรู้นะเนี่ย ของเราเลือกไม่ได้อ่า สมัครตรงไหนเขาก็จะกำหนดสนามสอบมาเลยอ่ะ >O< 
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥

tannoiz

• Guest
« Reply #4 on: March 12, 2010, 09:42:47 PM »
สนามสอบเลือกไม่ได้นะครับ ขึ้นอยู่กับว่าโรงเรียนน้องตั้งอยู่ในAFSเขตพื้นที่ใด  ก็ต้องไปสอบที่ศูนย์สอบนั้นๆนะครับ

อย่าเอาชีวิตไปปนกับ GAT PAT และ O-NET  ^^"

Offline minnie27

• AFSer Novice
  • *
« Reply #5 on: March 12, 2010, 09:48:51 PM »
แล้ว คือ ตอนนี้เราขึ้นมอสี่อ่ะคะ สมมติว่าได้ไปอ่ะ กลับมาก็ต้องซ้ำชั้น 1 ปีใช่ปะคะ?

Offline YUPI ♥ CHI#48 ♪ ラララ

• AFSer Senior
  • *
  • Liceo San Felipe Benicio de Coyhaique*)
  • Exchange In: Chile
« Reply #6 on: March 12, 2010, 11:06:18 PM »
แล้ว คือ ตอนนี้เราขึ้นมอสี่อ่ะคะ สมมติว่าได้ไปอ่ะ กลับมาก็ต้องซ้ำชั้น 1 ปีใช่ปะคะ?

อันนี้ก็แล้วขึ้นอยู่กับตัวเรา โรงเรียนและวิชาที่เราเรียนอ่ะจ้ะ เราก็ไปตอนม.4 นะ แต่เราไปช่วงต้นปีอ่ะจ้า กลับมาก็ไม่ซ้ำนะ แต่เราเรียนศิลป์จีนไง ก็เลยไม่ค่อยยากเท่าไร แต่เห็นส่วนใหญ่เพื่อนๆที่เรียนวิทย์คณิตจะกลับมาซ้ำเป็นส่วนใหญ่นะ แต่ซ้ำชั้นกับประสบการณ์ที่ได้รับกลับมามันคุ้มนะ  :m019: !!!
Te quiero ♥ Coyhaique , Chile !!!
Patagonia Sin Represas xD

(^^)Poquita cosa(^^)
~Que poquita cosa es un deseo
y puede transforma una vida
Que poquita cosa es un idea
y puede cambiar el mundo
Que poquita cosa es una sonrisa
y llenar de Felices al triste~

CHI#48 : Yuu : Ham : Toon : Nut : Min : Atom : Ploy :Boom : Au : Pin  =) los quiero mucho ♥

Offline P POR#48

• AFSer Graduate
  • *
  • AFS POR#48
  • Exchange In: Portugal
« Reply #7 on: March 13, 2010, 01:58:53 AM »

อันนี้ก็แล้วขึ้นอยู่กับตัวเรา โรงเรียนและวิชาที่เราเรียนอ่ะจ้ะ เราก็ไปตอนม.4 นะ แต่เราไปช่วงต้นปีอ่ะจ้า กลับมาก็ไม่ซ้ำนะ แต่เราเรียนศิลป์จีนไง ก็เลยไม่ค่อยยากเท่าไร แต่เห็นส่วนใหญ่เพื่อนๆที่เรียนวิทย์คณิตจะกลับมาซ้ำเป็นส่วนใหญ่นะ แต่ซ้ำชั้นกับประสบการณ์ที่ได้รับกลับมามันคุ้มนะ  :m019: !!!

ใช่คุ้มๆ เห็นด้วยๆ

ASSUMPTION  forever AC 126

ไม่สนับสนุนให้ปั้มกระทู้ หรือ ตอบหลายๆเรพ