Author Topic: ถามเรื่งคนที่ไปจีนอะค่ะ คนที่ติดจีน 51 แล้วก้ รุ่นพี่ที่เคยไปมาแล้วด้วยนะคะ  (Read 4510 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline BeamBeamm

• AFSer Novice
  • *
    • My Facebook
  • Exchange In: China
  • Generation: #51 (2012-2013)
สวัสดีค่ะ เราชื่อบีมนะ

คือเราติดจีน ก้เลยอยากถามว่ามีใครติดจีนมั่ง จะได้รู้จักกันไว้ก่อนไป 555

แล้วก้อยากถามรุ่นพี่ที่เคยไปจีนกันมาแล้วอะค่ะ

ว่าเป็นยังไงมั่ง ประมาน พวก โรงเรียน เพื่อน blah blah blah

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
AFS #51

Offline alz.cream

• AFSer Junior
  • *
  • Generation: #50 (2011-2012)
ดีใจด้วยจ้า พี่ให้คำแนะนำไม่ได้ เพราะยังไม่ได้ไป รุ่น 50 จ้า :)

Je suis Cassiopéecinq étoiles.  

Offline lamone

• *

Offline JazzP

• *
  • Generation: No
เรา ณัฏฐ์ นะ
ได้จีนเหมือนกันจ้า (แบบเบลอๆ)
ยินดีที่ได้รู้จักนะ

บีมได้แบบอยู่หอรึเปล่าอ่ะ? :laugh:

Offline BeamBeamm

• *
ช่ายช่าย

เย่ ดีใจได้เพื่อนแล้ว 5555555555555

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ  :laugh:  :grin:
AFS #51

Offline mobiiz

• *
เราติดจีนนะ จีนหอพัก (:
เราชื่อโมบายจ้ะ

arounddao

• Guest
เราติดจีนหอพัก(ใต้)คะ
ชื่อ ดาวยินดีที่ได้รู้จักจ้า :)

:grin: :rolleyes::laugh:

Offline WOWiez

• *
สวัสดีค่ะ เราชื่อวาวนะคะ จีนหอพัก 50 จ้าาา ^^

Offline Klar_USA#50

• AFSer Freshmen
  • *
  • Exchange In: United States
เมกาครับ แต่มีเพื่อนไปจีน

มันบอกว่า เ ซ็ ง ที่ สุ ด

ไ ม่ มี เ ฟ ส บุ้ ค
^^
Facebook: http://www.facebook.com/Podchara
E-mail: อยู่ในเฟสแล้ว

Offline somorung

• *
หวัดดีจ้า เราชื่อ อุ้ม นะ เราอยู่พิษณุโลก  :laugh: ไปประเทศจีนเหมือนกัน แต่เรายังไม่มีพื้นฐานทางภาษาจีนเลย
เรากำลังจะเริ่มเรียนอาทิตย์นี้แล้ว อยากมีเพื่อนที่ไปประเทศจีนเหมือนกัน โทรมาคุยแลกเปลี่ยนกันได้นะ เรามีข้อสงสัยมากมายเลย
081-6050902 :)

Offline somorung

• *
สวัสดีค่ะ เราชื่อวาวนะคะ จีนหอพัก 50 จ้าาา ^^
ตอนนี้วาวอยู่ที่ประเทศจีนใช่มั้ยคะ คือเราอยากรู้เรื่องหลักสูตรและวิชาที่เรียนในโรงเรียนจีนมากๆเลยอ่ะค่ะ เพราะอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้เราก็จะไปแล้วเหมือนกัน ช่วยตอบเราด้วยนะคะ ขอบคุึณค่ะ 

Offline Gapz_Juhong

• *
  • Yeah~!! :'D
เราติดจีนหอพัก เหมือนกัน เราชื่อแก๊ป แล้วเจอกันที่ค่ายน่ะ :)